Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách giảm dung lượng banner cho web ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Helios, 14/6/17.

Lượt xem: 2,462

1. Helios Mới đăng kí

Tình hình là mình đang làm banner với kích thước 728 x 90 pixel trên web. Yêu cầu dung lượng dưới 150kb, nhưng mình làm mọi cách, save for web các thứ vẫn còn 2.5mb. Tham khảo 1 số banner cùng kích thước, đẹp hơn, lung linh hơn thì dung lượng chỉ tầm 50kb -_-.
    Ai rành về cái này chỉ mình với ? deadline dí mà như này thì chết .

...
  2. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

save định dạng gif nha bạn
  3. Helios

Helios Mới đăng kí

oh làm theo cách của bạn, mình save as .GIF nó còn 42 kb :D, nhưng lúc đăng lên web vẫn hỗ trợ đuôi này đúng ko bạn, hay chỉ Jpeg thôi. Mới vào nghề nên k rành lắm mấy vụ này :D
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Up lên web thì gif vô tư nhé. Mà sao ko hiểu nỗi file kích thước có nhiêu đó mà save kiểu gì mà ra tới hơn 2mb :-?
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn