Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách hiển thị sản phẩm theo danh mục ra trang chủ không dùng shocode

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi thanvandang, 21/8/15.

Lượt xem: 6,596

1. thanvandang Mới đăng kí

Tình hình là e có 1 cái website bán hàng bằng wordpress...theme wordpresss wocooment thỳ e dowload trên mạng về nhưng mà khi hiển thị thì nó hiển thị như thế này

KHông hiển thị được theo danh mục sản phẩm ở trang chủ kiểu dạng như này
    Mong các bờ rô hướng dẫn e sửa để hiển thị sản phẩm được theo danh mục ra ngoài trang chủ như ở cái hình thứ 2.
    Cái này e đọc là thay đổi cái hàm funtion.pho gì đó trên mạng ấy nhưng mà ko hướng dẫn kỹ lắm..mong anh em giải đáp giúp e với...
    Note:Không phải là kiểu cài đặt hiển thị trong mục reading sau rồi chọn để hiển thị sản phầm theo kiểu shop mà không theo bất cứ 1 danh mục nào đâu nhé....

...
  2. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

cái website trên của e là banbuontoanquoc.com còn cái dưới là banhangsieure.vn bây giờ e muốn cái banbuontoanquoc hiển thị theo từng danh mục sản phẩm ở trang chủ giống cái banhangsieure.vn thỳ làm như thế nào mong các bờ rô chỉ giáo e với...
  3. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

Thường thì các themes đều có Documentation đi kèm.. Bạn coi trong đó xem sao.
    thanvandang thích bài viết này
  4. ttanhtt

ttanhtt Mới đăng kí

bác ơi nên thuê người ta code wordpress thì có lẽ nó sẽ theo ý mình hơn ạ
  5. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

cái Documentation là cái gì đó bác...e đang muốn tự tay thiết kế cho mình 1 website bán hàng mà khó quá..mong bác chỉ giáo
  6. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

Bạn tìm thử plugin bán hàng cho wordpress xem , nếu có rồi thì bật nó lên và CSS cho đẹp thôi . bỏ thằng wordpress này lâu quá rồi nên cũng không rành lắm.
  7. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

Cai pkugin thỳ là website e hỗ trợ wocooment rồi...nhưng mà hiển thị sản phẩm ra trang chủ thỳ e chưa thay bác ak
  8. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Nói thật chứ e nhìn Web của bac e hết muốn mua luôn. :)
    thanvandang thích bài viết này
  9. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

Đấy thỳ e mới nhờ anh em sử lý hộ em mà..chứ mà website bán hàng mà nhìn tù tội quá bác ak dao duc viet bác có cao kiến gì giúp e với
  10. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

:P Mảng Code thì e chịu bác ak.
  11. leotran85

leotran85 Thành viên cấp 1

12. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

Tham khảo trang của bác nhưng nà có code hướng dẫn đâu...e vừa xem qua giao diện của bác giống y hệt e luôn bác hướng dẫn e chút được không? leotran85
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/8/15
  13. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

leotran85 bác có thể hướn dẫn e làm để website e hiển thị giống bác ko
  14. leotran85

leotran85 Thành viên cấp 1

web đó làm bình thường, làm giống demo của nó, còn nếu muốn hiển thị khác thì phải code, mà tụi này nó giấu code ghê lắm. hoặc tự thiết kế lại trang home.
  15. zziczicz

zziczicz Mới đăng kí

Mình thấy nó hiển thị theo từng mục rồi mà. Mà nhìn web banbuontoanquoc nó cứ lỗi ra lõm vào chữ xem thêm, mua hàng nhìn hơi rối mắt
  16. Đọc bài viết của bạn mình cũng không hiểu wocooment là gì?
    Nhưng mình có góp ý thế này, nếu bạn đang sài theme có hỗ trợ về sale bạn nên cài woocommerce plugin sau đó để nó đạt được như trên demo bạn cần phải cấu hình, hay còn gọi là bạn phải tạo ra 1 trang mới và xây dựng nội dung bên trong trang và sử dụng thêm các shortcode, như bạn nói thì có thể dùng woocommerce để hiển thị từng danh mục sản phẩm.
    thường thì mỗi theme đều có hướng dẫn sử dụng, bạn nên tìm hiểu trong các hướng dẫn sử dụng của họ. Nếu bạn muốn sử dụng sâu về wordpress bạn có thể vào các trang diễn đàn chuyên về wordpress và hỏi, mình nghĩ ở đó nhiều người chuyên hơn sẽ giúp bạn được nhiều hơn, ví dụ như trang wordpress.taisao.vn

Ủng hộ diễn đàn