Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách sử dùng file psd

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pipicodon, 9/12/13.

Lượt xem: 11,243

1. pipicodon Thành viên cấp 3

Tình hình là như thế này mấy bác ạ.
    em có down mấy cái file .psd blend màu nhưng lại k biết sử dụng nó như thế nào để thay ảnh trong đó thành của mình,. toàn phải xem thông số rồi cài theo thôi.. như thế thì lâu lắm mà k hiệu quả cho lắm.. vậy mong mấy bác blend cho xin cái hd nhá
    VD: trong cái file này mình muốn thay thì như thế nào ?
    ..
    mong đc mấy bác giải đáp
    ..........
    - và bác nào cho mình hỏi cờ rắc Lighroom 3.6 thì làm như thế nào đc .. chứ mình tìm chán mà k có cách nào cờ rắc đc nó.

Có 2 vấn đề trên mong mấy bác giải quyết giúp em nh.....a :D
    .................thank trước......

...
  2. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

mấy bác pro cho xin ý kiến nha >>>:D :)
  3. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

psd là đã chỉnh theo màu sắc tấm hình chỉ xem các bước học hỏi thi chèn hình khác vào thì màu sắc vị trí của người khác hẳn sẽ ko hiệu quả :-"
  4. pipicodon

thế tạo ra cái file .psd blend đó làm gì echtammua
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Riêng về PSD blend thì thớt không thể áp dụng các thông số của lệnh blend cho tất cả các hình ảnh muốn blend được. Tùy theo các độ tương phản, màu sắc... chứ có blend lên với thông số đó mà không hợp thì sản phẩm sau khi blend nó sẽ bị hỏng đấy.
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  6. pipicodon

7. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

muốn học thì theo thông số, vừa xem vừa nhìn thay đổi trong hình thôi, đừng có lười =,.=
  8. Phan Thị Ngọc Hạnh

Phan Thị Ngọc Hạnh Mới đăng kí

Mình không xem được hình bạn up nên không biết hướng dẫn có đúng không nha
    Khi mở thì ắt hẳn ở phần layer sẽ hiện ra 1 ảnh gốc và 1 group. Kéo group đó qua ảnh của mình là xong. Nếu không hiện group thì cop hết mấy cái layer chỉnh màu sang ảnh của mình là ok.
  9. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

bạn chỉ cần mở 2 file, 1 là file của bạn, 2 là file psd bạn tải về. sau đó kéo file của bạn bỏ qua file psd ròi căn chỉnh cho đúng. lưu ý là sau khi kéo qua file psd bạn đồng thời kéo layer đó để xuống dưới cùng các layer của file psd blend màu kia. xong
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn