Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách sử dùng mask để che khuyết điểm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dinh Cuong, 14/9/13.

Lượt xem: 2,455

1. Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Chào các bạn, cách đây không lâu mình có đi phỏng vấn ở 1 studio ở Q1, khi phỏng vấn thì chị đó có hỏi mình một câu: "Nếu như trên khuôn mặt người phụ nữ có nhiều khuyết điểm, vậy em phải làm cách nào?". Lúc đó mình cũng đưa ra khá nhiều cách nhưng chị ấy đều lắc đầu...Chị ấy nói là "trước tiên em cần phải tạo một lớp mặt nạ..." Mình cũng có xài qua mask nhưng chưa bao giờ dùng nó vào việc chỉnh sửa khuyết điểm nên đành về núi tu luyện thêm. Cũng vì vậy mà mình mới lập ra topic này mong các bạn nào biết cái cách sử dụng mask đó thì chia sẽ cho mình với, mình có tìm hiểu qua Google cũng tìm được một vài cách tuy nhiên mình muốn biết cái cách mà người ta dùng trong studio đó là gì? Hy vong nhận được những chia sẽ thực tế :v, Thank mọi người đã xem qua!

Sẵn đây mình cũng mới tìm được một TUT liên quan tới Mask nên share cho mọi người cùng xem:
    Nguồn : http://camera.tinhte.vn/threads/them-mot-cach-lam-min-da-bang-photoshop.449687/

...
    nhtra thích bài viết này
  2. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn