Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo thước đo ảo trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Gonhoang216, 20/9/16.

Lượt xem: 4,953

1. Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Xin chào các pro trong diễn đàn . Mình có một vấn đề nhỏ nhờ các pro giúp đỡ . Mình đang làm một đoạn clip về quảng cáo sản phẩm . Mình muốn tạo những thước đo ảo đo vật thể để cho người xem dễ hình dung ra kích thước thật của sản phẩm nhưng mò mẫm mãi không biết làm thế nào . Các pro ai biết làm ơn chỉ dùm mình với hoặc có tài liệu gì về vụ này thì cho mình xin . Cám ơn các pro rất nhiều :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Không có hình ví dụ à thớt :-?
  3. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

tìm mãi chả thấy hình ví dụ nào bác ạ :( Ví dụ là em quay cái tủ lạnh chẳng hạn . Sẽ có một cảnh quay chính diện cái tủ lạnh . Sau đó bắt đầu hiện ra 1 cái vạch đo chiều dài tủ lạnh và hiện luôn thông số là cao bao nhiêu . Đại loại là giống vậy đó bác
  4. longluonleo37

longluonleo37 Thành viên cấp 1

cho hình người đứng cạnh tủ lạnh rồi cho thông số chiều cao bên cạnh là được mà
  5. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Cái này bạn dùng shape rồi animate nó theo thiết kế của mình thôi, nếu không biết cách làm thì thuê mình nhé :D.
  6. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

À, mình hiểu rồi. Bạn thử tìm hiểu về camera tracker xem.
  7. chuyengiainfo

chuyengiainfo Banned

Đã mấy xuân rồi con cách xa

Lòng luôn thương nhớ đến quê nhà

Anh em, làng xóm đều mong đợi

Nỗi buồn xa xứ thấy bao la...
  8. Tự Mò Channel

Tự Mò Channel Thành viên cấp 2

như bạn lee saker nói nhé ,bạn phải dùng shape key diễn hoạt nó nhé ,muốn ghi thông số gì thì thoải mái luôn

Ủng hộ diễn đàn