Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo viền nổi bằng Corel X5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi huynh tin phat, 28/3/14.

Lượt xem: 5,412

1. huynh tin phat Mới đăng kí

Xin chào diễn đàn. Minh đang gặp chút vấn đề về tạo viền cho chữ bằng Corel, lập topic mong mọi người chỉ giáo giúp. Mình muốn tạo viền cho chữ HTV o lớp thứ 2 như hình bên dưới.
    Cám ơn mọi người đã đọc topic này, bạn nào biết chỉ dùm với.

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Là sao nối 2 cái lại tạo ra khối 3D à? Nếu vậy thì tự nối hoặc Blend, Blend thì nó nặng.
    huynh tin phattraigia thích bài viết này.
  3. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Bác Thái Châu nói chuẩn rồi đấy, có điều lớp 2 lấy viền thôi rồi bỏ nền đi.
    huynh tin phatThái Châu thích bài viết này.
  4. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Bạn traigia nick sao quen vậy - gặp nick bạn ở diễn đàn nào ta?
  5. truonggiang87

Mình nghĩ là cái hình HTV đó là do mình tự nối tạo khối lõm - ...theo mình thì blend nó kéo khối ra chứ nó không có tạo ra vết lõm 3D như chữ HTV ở dưới ...còn bạn nào biết cách blend vậy thì chỉ mình với - nhìn cũng hay hay - xưa mình chuyên xài corel mà không biết cái này nè...
    huynh tin phat thích bài viết này
  6. huynh tin phat

huynh tin phat Mới đăng kí

cám ơn các bạn, nhưng cái chữ lớp dưới viền chữ giống như là được xếp góc lên vậy ah, mình không biết dùng blen sao để ra vậy. Ở đây là mình muốn tạo ra hiệu ứng giống vậy chứ không phải muốn nối nó lại.
    truonggiang87 thích bài viết này
  7. truonggiang87

Đang hóng bác Thái Châu chỉ cách blend ra như vậy nè chủ thớt ...

Ủng hộ diễn đàn