Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Về cách thiết lập Brush sao cho giống công cụ Pen của trang Sketchpad.io

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi FeedBack, 9/2/16.

Lượt xem: 2,181

1. FeedBack Mới đăng kí

Chào năm mới các bạn, <:-P
    Chắc các bạn đã có một ngày năm mới rất vui vẻ, mong rằng các bạn có thể giúp đỡ mình chút việc nhỏ
    Tình cờ lướt web mình biết được trang sketch.io/sketchpad/
    Nhận thấy công cụ Pen (như trong hình) rất thú vị, đặc điểm mà mình nhận ra đó là khi dùng chuột, khi kéo nhanh thì nét mảnh, còn kéo chậm thì nét đậm, khá giống như khi sử dụng wacom.
    Mình đã tìm nhưng có lẽ đây là ứng dụng sử dụng online, không cho tải về.
    Nên mình lên đây lập bài này để hỏi mọi người đã tìm hiểu qua, liệu có cách nào thiết lập Brush trong Photoshop sao cho có tính chất như vậy không, hoặc có cái brush, hoặc có phần mềm nào có brush như vậy không.
    Brush này thật sự có ích và ứng dụng cao đối với mình.
    Mong mọi người giúp đỡ.
    Mình xin chân thành cảm ơn.
    Cuối cùng, Chúc anh chị em Việt Designer một cái tết ấm áp và hạnh phúc bên gia đình.:x

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn vào ai đi line xong có công cụ bóp to bóp nhỏ tha hồ mà tuỳ chỉnh :D
    FeedBack thích bài viết này
  3. FeedBack

FeedBack Mới đăng kí

Cảm ơn bạn badboy :), đó cũng là một cách hay, tuy nhiên cảm nhận chủ quan của mình thì nét vẽ kia vẫn thích mắt hơn, nó mang một cảm giác vừa buông vừa chặn, rất phóng khoáng, ứng dụng cao. Dù sao vẫn cảm ơn bạn đã góp ý >:D<
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thực ra thì Photoshop cũng làm được nhưng phải tỉ mỉ điều chỉnh bằng nét Brush chứ ko phải là có sẵn như trang này thớt à.
    Hà Bơ thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn