Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách thiết lập stroke để dùng pentool một cách thuận tiện

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi ninhquan, 11/6/16.

Lượt xem: 1,968

1. ninhquan Mới đăng kí

Em đang muốn vẽ 1 hình mà hình đấy hầu hết đều sử dụng nét stroke như trong hình 1, nhưng khi e dùng pentool vẽ thì stroke là quay vẽ với hình dáng cũ. Cho em hỏi là làm thế nào để thiết lập stroke để mỗi lần dung pentool stroke sẽ k bị quay về chế độ mặc định của nó ạ. em cảm ơn ạ.

...
  2. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn chọn brush khi đang Pen nhé. (Nhấn P rồi chọn)
    Chọn khi đang ở Selection tool thì nó không chuyển đâu.
    ninhquan thích bài viết này
  3. ninhquan

ninhquan Mới đăng kí

@_phong_thu_cuc_ cảm ơn bạn, nhưng bạn cho mình hỏi có cách nào để mặc định stroke luôn như hình 1 được không ạ, vì giả dụ nếu mình muốn vẽ nhiều nét như thế mà mỗi lần vẽ lại phải chỉnh như thế thì cũng hơi mệt ạ.
  4. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn có thể vẽ xong hết các hình, nhấn V, rồi chọn tất cả, rồi chọn stroke được, không cần chọn từng cái một đâu :3
    Về mặc định thì mình không rõ nữa. Cá nhân mình thấy là lúc vẽ Pen thì để stroke thẳng basic sẽ dễ nhìn hơn, không bị ảnh hưởng bởi kiểu cách. Nhiều lúc thấy vẽ thấy quen stroke kiểu nào đó nên lười thay đổi, thành ra đơn điệu. =))
    ninhquan thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Illustrator là chúa của sự thay đổi mà. Có bao giờ nó giữ nguyên mặc định giống các phần mềm khác đâu. Cứ thiết lập xong đâu đó là nó lại quay về mặc định ngay cả khi chưa tắt chương trình.
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn