Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tô ảnh chibi chụp bằng điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tien998, 29/6/13.

Lượt xem: 2,703

1. tien998 Thành viên cấp 1

Mình có vài pic chibi chụp bằng điện thoại nhưng khi lên Panit sai tô không biết phân vùng tô từng bộ phận được...tô bằng pen thì lại lem...xin các bạn chỉ cách tô dùm...mình cảm ơn

...
  2. tien998

tien998 Thành viên cấp 1

Up cho các bác giúp aj
  3. chichicherry123

chichicherry123 Thành viên cấp 1

1. Tô bằng pen thì anh chịu khó tẩy các phần thừa khi tô xong :v :v
    2. Tô kiểu Painting ( theo em hiểu là tô màu không ==" kiểu này em có tập mà chắc tới già mới dc =)) )
    3. Đi nét, dùng công cụ Select bôi vào cùng cần chọn rồi tẩy bằng tay phần thừa bằng công cụ Delete rồi chọn công cụ khác như AirBrush , Pen ... để tô màu ~ mệt lắm #:-s
    4. Đi nét, dùng Magic Wand chọn vùng tô ( dành cho người khá là lười =)) ) cách này khỏe nhưng khi dùng Pressure để làm nét thanh mảnh, sau đó dùng Magic Wand sẽ chọn không hết ==> kết quả : để lại vùng thừa trắng :)) nếu để Transparent là thấy hết luôn =)) thế mà em vẫn tô >:)
    nhưu tấm này này : http://chichicherry123.deviantart.com/art/Coms-3-Chibi-381500156 phóng to ra là anh thấy chấm trăng li ti trên tóc.... đó đó X3
  4. HưngKnight97

HưngKnight97 Thành viên cấp 1

sn 1998 à..??
    Đọc là biết mới tập tành thôi đúng không..??
    Dùng Magic Wand để chọn vùng cần tô màu nhé..nhanh đơn giản..

Ủng hộ diễn đàn