Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách viết Extension cho Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi annc0212, 13/4/18.

Lượt xem: 3,879

1. annc0212 Thành viên cấp 1

Hiện tại mình đang nghiên cứu về việc viết extension cho photoshop nhưng bị vướng mắc một số chỗ.
    Thứ nhất là về việc đóng gói, đăng ký.
    Thứ hai là về phần mềm hỗ trợ xuất cấu trúc 1 bộ đầy đủ khi mình design giao diện kèm js xong.
    Mong anh em có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo cho mình.
    Dưới đây là hình minh họa 1 extension.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình thì hok biết java về extension, nhưng mà, tất cả các thứ bạn nói ra dc, ở mục trên kia, thì mình cũng sẽ làm action chạy dc, mình hok cần lập cái extension làm chi, cho mất công. mình muồn giao lưu với bạn về extension chuyển về công cụ nhấn actions, chịu hok ? Bạn muốn làm extension nào, bạn giao file PSD đó cho mình, nói chi tiết cần làm gì, mình sẽ tạo actions, giao file actions cho bạn, nhấn nút Play, là xong phim, hok cần extension, vì version của Photoshop, là tùm lum, người khác, chạy hok dc, làm extension, chỉ có 1 mình bạn sài, uổn công.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/18
    annc0212 thích bài viết này
  3. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

tranvan.muon : thank bạn!
    mình không gặp vấn đề với việc tạo action.
    Cái mình cần là điểm lợi của extension: bảo vệ chất xám, bản quyền. Bạn hiểu ý mình chứ.
    Dùng action thì dùng cá nhân không vấn đề gì, nhưng cho doanh nghiệp thì không phải là ưu điểm.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

@annc0212 : Vậy àh, OK ! mình cho bạn xem, giao lưu, cái video dưới này, nếu bạn muốn, có thể nhét vào mục extension, trên mạng, chưa có chiêu này đâu, bạn có thể kinh doanh ngon lành luôn đó ! còn mấy cái mục Delete Dark Mask, Delete Bright Mask, trên kia, mình chỉ cần xem kết quả file PSD, là mình biết cách làm ra òi., chỉ là Photoshop level 2, chưa phải là chất xám cao siêu. :))

5. annc0212

Đây là action mà bạn. Action thì bạn có thể thấy được tất cả các bước trong đó. còn extension thì không. kể cả lịch sử.
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

@annc0212 : Đúng rùi, ý mình, là nói, muốn giao lưu vối bạn, về các chiêu Photoshop ấy, nếu bạn muốn, cần làm cái gì, nhét vào extension, thì nói cho mình biết, mình tìm cách làm cho bạn, chỉ dẫn cách làm ra kết quả, cho bạn, (mình lo phần Photoshop, bạn lo phần extension), và bạn cứ kinh doanh kiếm tiền dc ấy, mình thì hok biết kiếm tiền, mình có thể tìm ra kế sách, và giải pháp, cho bạn thoai, vỉ mình thích giao lưu kiến thức, với các bạn giỏi. chịu hok ? :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/18
  7. annc0212

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn