Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cài đặt wordpress trên 000webhost.com

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi sayhello, 9/9/12.

Lượt xem: 7,135

1. sayhello Thành viên cấp 2

Bạn nào biết về wordpress cho mình hỏi chút nhé. Mình đã xây dựng một web hoàn chỉnh trên localhost rồi (bằng wordpress). Sau khi tạo database trên 000webhost.com mình đã up toàn bộ web từ máy tính lên host, cài đặt file"wp-config.php" rồi nhưng mà khi vào http://tênmiền/wp-admin/install.php thì nó lại bắt cài đặt từ đầu, tức là trang web như chưa có gì, thế mới buồn chứ. Mình cài sai cái gì không nhỉ?
    Ai biết mách dùm nhé! Tks!

...
  2. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Có lẽ ở đây không có nhiều người làm về web nhỉ.
  3. Thai Dang Duy

Thai Dang Duy Thành viên cấp 1

Bài xài bản wordpress mấy ? Khi bạn sửa chữa trên localhost rồi thì bạn nên xóa install đi rồi chỉnh sửa cấu hình database theo database của 000webhost cấp cho bạn . Và import database của bạn đã có vào là xong.
    sayhello thích bài viết này
  4. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

dùng 000webhost login ip vn nó sus đấy bác. bác thử lấy data ở localhost import đi. như bác thai dang duy nói đó
    sayhello thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trước tiên mình xin nhắc là đã có box riêng cho Wordpress sao ko đăng vào? Đã move!!!

Mình chưa thử cài WP trên 000webhost, nhưng nếu bạn đã cài đặt trên localhost ngon lành, tức là có Code và Data đầy đủ thì cứ việc up code lên root host, và import data vào, chỉnh sửa file config.php, bổ sung file .htaccess nếu như chưa có! Và điều quan trọng là vào phpmyadmin để chỉnh lại cái tên domain ở table option nhé, vì bạn làm trên localhost nên lấy địa chỉ domain là localhost rồi, khi up lên host và xài host riêng thì nó là tenmien.com!!!

Sau khi đã hoàn thành xong các bước trên bạn chỉ việc gõ tên miền của mình vào là coi như site đã chạy! Bước cuối cùng là vào tenmien.com/wp-admin và login vào để vào thẻ General để edit lại domain! DONE :)
    sayhellobinhboo thích bài viết này.
  6. sayhello

Up lên byethost.com thì ok, cái 000webhost mãi chưa được phát chán.
  7. Thai Dang Duy

Bạn đang dùng wp mấy có lẽ 000webhost nó không hỗ trợ phiên bản bạn đang dùng.Theo mình biết thì 000webhost không hỗ trợ bản 3.4 Bạn có thể nêu cụ thể lỗi gì đã xảy ra ?
  8. sayhello

Mình dùng wp 3.4.1 mà. Cái lỗi đó là nó không nhận dữ liệu đã làm offline ấy, phải cài đặt và làm lại từ đầu.
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đôi lúc mấy cái host free này nó cũng phiền hà lắm! Mình nghĩ đầu tư 1 cái host rẻ tiền xài cũng ko đáng bao nhiêu :D
  10. Thai Dang Duy

Ok đồng ý với Admin free host phiền hà nhiều thứ lắm. Nếu dùng để chạy test thì ok.
  11. sayhello

Một cái shop nhỏ, cũng chỉ là để học thôi.
  12. wordpressguide

wordpressguide Mới đăng kí

Co minh day click vao day nhe
    install wordpress
  13. khoa.it

khoa.it Thành viên cấp 1

bạn up source lên host mà có extract cái database chưa? nếu extract database rồi thì vào chỉnh lại đường dẫn trong bảng option của database đi, mình làm cả trăm site vệ tịnh trên 000webhost rồi chả bị gì cả.

Lưu ý thêm nè:
    Nếu bạn làm nội dung đàng hoàng thì tránh xa cái 000webhost kẻo mang họa vào thân, nó hay có chiêu CPU limit để bạn k vào lấy data và source đc bắt buộc phải mua host bên hosting24 đấy nhé,

Ủng hộ diễn đàn