Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Camera Raw 7.1 trên Photoshop CS 5.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zozo_nonstop, 13/4/13.

Lượt xem: 5,059

1. zozo_nonstop Thành viên cấp 1

Chàomọi người!
    Mọi người cho mình hỏi mình update Camera Raw 7.1 cho PTS CS 5 mà nó cứ báo lỗi này là như nào?
    Mọi người giải thích giúp mình với nhé.
    Cảm ơn mọi người!
    [​IMG][​IMG]

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Adobe Application Manager hơm chạy được rùi chắc do cờ rắc bằng amtlib.dll !
    - Bạn cứ Update trực tiếp cho lành ! Mà CameraRAW 7 làm chi có hỗ trợ cho CS5 !
    zozo_nonstop thích bài viết này
  3. zozo_nonstop

zozo_nonstop Thành viên cấp 1

Hổ Báo VietDesigner. oh. thể nào em cứ cài 7.1 lại k được.
    mà anh cho em hỏi thêm. em xem cái bài hướng dẫn chỉnh ảnh bẳng Camera Raw ở topic này: forum.vietdesigner.net/threads/video-tutorial-5-blend-mau-anh-hdr-lay-lai-sac-mau-may-troi.19497/
    thì có cái đoạn chỉnh như hình trong này:
    [​IMG]cái phần Adobe Standard đó có nhiều phần để chọn.
    Còn em dùng Camera Raw 6.7 ở phần đó thì lại ko có như thế mà chỉ hiện Embedded như này:
  4. Hổ Báo VietDesigner.

Hổ Báo VietDesigner. Mới đăng kí

zozo_nonstop
    - Tag nhầm tên rùi ! Hổ Báo không chấm nhé !
    - Máy mềnh giờ đang dùng CameraRAW 7.4 rùi !
    Ảnh bạn đang mở đang là định dạng .JPEG không phải là file .RAW nên hơm có tùy chọn của Camera Profile !

5. Minielove

Minielove Thành viên cấp 2

6. Hổ Báo VietDesigner

Ứ phải file RAW vẫn mở được bằng CameraRAW nhóe !
  7. Minielove

Mở được nhưng chỉnh ko đẹp bằng file Raw đúng ko?
  8. Hổ Báo VietDesigner

Đẹp hay không thì chỉ mang tính tương đối !
    Nhưng File RAW chưa nhiều thông tin, chi tiết .... hơn là định dạng nén .JPEG => Khi xài với CameraRAW nuột hơn !
  9. Minielove

10. Hổ Báo VietDesigner

Minielove đang trên 4rum mừ sis ! :D
    Tí nữa chúng mần lên Facebook "tâm sự tình củm" nhé ! Hí hí hí .... :">:">:">
  11. zozo_nonstop

zozo_nonstop Thành viên cấp 1

Hổ Báo VietDesigner. uk xin lỗi và cảm ơn bạn nhé
    Bạn cho mình hỏi thêm nữa là ảnh mình đang ở dạng JPEG mình có thể chuyển được sang ảnh raw để có thể sử dụng tùy chọn của Camera Profile không. :)
  12. Minielove

zozo_nonstop hình như hok được đâu bạn ơi, khi chụp hình là mình chọn định dạng file trong máy ảnh luôn rồi mới chụp đó, mình cũng mới tập chụp file Raw nà

Ủng hộ diễn đàn