Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Canon EOS 60D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi NguyenDu, 8/1/13.

Lượt xem: 17,227

1. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

Bác có điều kiện thì cứ hàng ngon mà tới, chụp nhiều thì sẽ lên tay thôi (~10k shot chăng :D)
    còn thích all in one thì có 15-85 hoặc 24-105L, còn như yêu cầu của bác thì 3 con này:
    -16-35L II góc rộng chụp cảnh
    -85L chân dung với bokeh đẹp
    -135L chân dung, con chụp sắc nét cực
    (cuối cùng là 1 ít photoshop xD)
    NguyenDu thích bài viết này
  2. thuythu.duong

thuythu.duong Mới đăng kí

tớ không phải là dân chơi ảnh chuyên nghiệp. tớ cũng đã tậu đc em canon 60d cùng ống 18-135. bây giờ tớ muốn mua thêm một ống lens khác, mọi người tư vấn giúp cho với. tớ chỉ dùng máy cho việc giải trí, thỏa đam mê thôi, chủ yếu chụp phong cảnh. tớ đang cân nhắc ống 24-105 nhưng giá LBM những >30t, hơi cao.
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

4. thuythu.duong

Ryan Lee: EF 24-105mm f/4L IS USM giá chính xác LBM là 34.870 k. hơi bị đắt
  5. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Hàng LBM đắt là phải, nhưng nếu mua ống kính thì khuyên bạn mua hàng xách tay cũng được mà. Chất lượng cũng ngang nhau cả thôi.
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

thuythu.duong: http://www.lebaominh.vn/ong-kinh-ef24-105mm-f4-l-is-usm
    Giật hết cả mình, mình nghĩ là họ viết nhầm số 2 thành số 3 nên mới hỏi lại bạn cho chắc 8-}. Ai cũng biết là LBM đắt hơn rồi. nhưng đắt tận gấp đôi như thế là không thể chấp nhận được ^:)^

Mà tại sao cứ phải lao đầu vào LBM, chắc bạn chưa từng nghe đến những vụ lùm xùm trong việc bảo hành sản phầm và thái độ phục vụ của nhân viên LBM rồi 8->
    Có rất nhiều nới khác đáng tin cậy và giá cả phải chăng hơn nhiều, bạn thử tham khảo nhé:
    http://photoking.vn/product/lens_canon/183-Canon-EF-24-105mm-F4L-IS-USM.html
    http://www.songhongcamera.com/lens-canon-ef-24-105mm-f4l-is-usm_id3559.html
  7. thuythu.duong

TKS CÁC BẠN NHIỀU LẮM!
    NHỜ CÁC BẠN TƯ VẤN GIÚP TỚ NÊN MUA THÊM ỐNG KÍNH CỠ NÀO NỮA LÀ HỢP LÍ NHẤT. BÂY GIỜ TỚ ĐANG CÓ LENS 18-135 RỒI
    TỚ CHỈ CHƠI PHONG CẢNH, LÂU LÂU MỚI CHỤP HÌNH BẠN BÈ TÍ THÔI
  8. thuythu.duong

CHỤP CHÂN DUNG CHƠI ỐNG LENS 50MM F/1.4 USM ỔN K CÁC BẠN?
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Nếu mua 50 f1.4 thì nên chọn Sigma 50 f1.4 HSM. Chất lượng + build khỏi chê, hiện nay nó đang đứng đầu trong số lens 50f.14 trừ lens CZ nhé.

Ủng hộ diễn đàn