Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cập nhật font chữ trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Trịnh Lân, 8/1/16.

Lượt xem: 26,440

1. Trịnh Lân Mới đăng kí

Các pro cho e hỏi fonts em có trong máy mà sao lúc đánh chữ trong AI lại không tìm được cái fonts ấy để đánh.
    Nếu copy 1 fonts mới vào máy thì AI nó có tự cập nhật không hay phải làm ntn để cho nó cập nhật fonst ấy.
    VD như máy em có Fonts .Vntime mà chọn đánh chữ trong AI em tìm mãi không thây fonts .Vntime

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

đúng rồi bạn, khi bạn cài font vào máy tính thì Ai sẽ tự cập nhật.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nếu cửa sổ Illustrator đang mở mà cài đặt font vào thì nó sẽ không thể cập nhật được mà phải tắt nó đi rồi mở Ai lại thì mới cập nhật được. Khác với Photoshop là ở chỗ Ps nó có thể tự cập nhật font ngay cả khi đang mở.
    kehuydiet thích bài viết này
  4. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Cách đơn giản nhất cho tất cả mọi phần mềm đó là click vào font muốn cài đặt, chọn install, ngay cả khi phần mềm đang mở thì nó cũng tự cập nhật
    hoagao thích bài viết này
  5. Trịnh Lân

Trịnh Lân Mới đăng kí

Mình có tắt phần mềm đi xong rồi mới copy fonts mà vẫn không đc :(
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn up cái hình hay gì cụ thể đi
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn nên xem lại tên font bạn gỏ tìm có đúng chưa.chứ cài đặt rồi thì AI nó tự cập nhập thôi.
  8. Trịnh Lân

Trịnh Lân Mới đăng kí

dao duc viet nó không phải là lỗi mà chụp ảnh. mình ví dụ cụ thể ở trên rồi đấy trong máy mình có fonts .vntime mà lúc dùng công cụ text của AI tìm fonts để đánh chữ thì không có fonts ấy.
  9. Trịnh Lân

Trịnh Lân Mới đăng kí

hoagao tất cả các fonts .vntime .vnarial ..... đều không thấy trong khi trong máy mình có fonts ấy. ở word mình vẫn đánh vẫn có các fonts ấy
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn thử xoá hết font và install lại vào thư mục font của illustrator xem, mình nghĩ cách giải quyết cuối cùng là vậy, nếu làm thế mà còn bị nữa thì setup máy lại là thượng sách :)
  11. Tên Này Là Duy Nhất

Tên Này Là Duy Nhất Mới đăng kí

Vì font VN nó có dấu . phía trước nên nó không nhận trong AI bạn nhé. ví dụ .VNtime

Ủng hộ diễn đàn