Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cấu hình cài photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanghanh, 2/2/17.

Lượt xem: 1,546

1. thanghanh Mới đăng kí

bây giờ em muốn tập tành photoshop nhưng em lại không biết máy em có phù hợp để cài không . Mấy bác cho em xin ý kiến ạ , và em nên dùng bản nào phù hợp với cấu hình máy em ạ , Máy em win 10 , 64 bit , ram :4GB . Mong các anh chị em chỉ giúp em ,

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Với cấu hình như vậy và là người mới bắt đầu thì tốt nhất thớt cứ dùng CS5 là được. Hoặc CS6. Cứ dần dần tìm hiểu đầy đủ kiến thức về cả Cơ bản lẫn Lý thuyết đi rồi hãy tính tới chuyện sử dụng phiên bản cao. Vì mới bắt đầu thì chỉ cần biết những kiến thức của "cấp 1" là đủ rồi.
  3. TopBG

TopBG Thành viên cấp 1

Mình đang dùng cc 2017. đã mất công học thì học bản mới nhất sau này đỡ mất thời gian.
  4. thanghanh

thanghanh Mới đăng kí

TopBG nhưng vấn đề là không biết phiên bản đó có phù hợp với cấu hình máy không , bởi nếu không hợp sẽ bị lỗi mất mak pải cài lại win thì mệt :):) mấy bác có bản nào phù hợp với cấu hình máy mình không vậy cần lắm một đường link
  5. TopBG

TopBG Thành viên cấp 1

đa phần máy tầm 5 năm gần đây đều cài được.. nếu bạn muốn bắt đầu với những điều đơn giản từ cs4 đến cs6 mình nghĩ là hợp lý với bạn.
  6. Daniel Lewisha

Daniel Lewisha Mới đăng kí

Máy chủ thớt vậy muốn dọc cho quen với mấy bài hướng dẫn thì dùng CS5 hoặc CS6, còn muốn chơi đời mới thì cứ CC 2016 mà quất, vì thiệt ra, máy chỉ cần có card rời, chip i3 thế hệ 3 đổ lên + ram 4GB là chạy cũng tàm tạm rồi :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn