Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cấu hình cho 3dmax

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi DuyTan281086, 8/8/15.

Lượt xem: 2,486

1. DuyTan281086 Mới đăng kí

Cấu hình như ảnh trên chạy 3dmax ở mức trung bình được không mọi người. Mong được giúp đỡ.

...
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ko bao h có chuyện có đâu, cách đây 2 năm tớ dùng PTS dựng tí 3D trên cấu hình mạnh hơn máy đó còn giật tung chảo -))
    chạy 3d trung bình trên lap thì chắc chắn phải trên 20tr mới gọi là tb
    DuyTan281086 thích bài viết này
  3. DuyTan281086

DuyTan281086 Mới đăng kí

Hiện mình chỉ cần máy để phục vụ việc học 3dmax thôi vì sau này sẽ làm máy khủng ở cty. Cấu hình trên học được phại ko bạn
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

rất yếu, chạy rất chậm
  5. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Cấu hình yếu quá,lap của mình cấu hình cũng same same làm Photoshop xử lí ảnh còn tạm chứ động đến 3D là ko làm gì được rồi,mua con HP 8560W hoặc M4600 của Dell nâng cấp lên 8Gb ram ổ cứng SSD may ra thì đủ để học, đã làm đồ họa thì ít ra cũng workstation chứ elitebook thì làm sao mà chịu nổi ?
  6. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

Con này chạy 3d thì đc, nhưng lúc làm sẽ rất là bực cmn bội :D nó giật tung chảo, làm vừa chậm vừa mệt mắt :D với tầm tiền này thì ko nên đú lap, mà nên sắm 1 con máy bàn, với tiêu chí là cpu càng nhiều core/thread càng tốt, và ram càng nhiều càng tốt, còn mấy thứ khác nâng cấp sau :D
  7. DuyTan281086

DuyTan281086 Mới đăng kí

Mình mới lấy con HP i5 thế hệ 3 2.6ghz, ram 8gb, card vga firepro M2000.
    Mọi người xem giúp mình nó ok ko. Vì mình chuẩn bị học 3dmax. Con này mình mua cũ 7tr9
  8. zerosg

zerosg Banned

kiếm con 19 chai may ra,còn không mua máy bàn mới đủ sài
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Học 3d max mà ko có tiền mua lap thì tốt nhất là mua máy bàn, còn lap thì cứ trên 2 chục, mua lại cũng phải trên chục.

Ủng hộ diễn đàn