Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cấu hính máy tính để cài đặt aftert Effect cc 2017

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi linhrasengan, 5/10/17.

Lượt xem: 1,369

1. linhrasengan Mới đăng kí

Hiện tại mình đang dùng máy tính asus k450l core i5 ram 4g card rời 2gb HDD 500gb màn hình 14 inch thì có sử dụng được aftert Effect cc 2017 đc không vậy? cảm ơn đã mọi người đã xem bài!!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có card rồi 2GB này là chạy dc rùi, các thứ linh tinh còn lại, chỉ là tốc độ, nhanh chậm miễng chờ nó Render chạy xong, là xong phim, đâu có ăn thua gì ở tốc độ, chạy dc là chơi luôn, đâu còn sợ gì. bạn sài dc AE ngon lành.

Mình onboard, hok thể chơi AE, chơi Casmiana Sudio 9.1 thoai, chờ phải hơi lâu, vẫn chơi dc luôn, ha ha ! :))
    linhrasengan thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sợ ở cái gọi là "chờ" đối với chế độ RAM Preview và lúc Render trên những cấu hình máy tầm trung thế này.
    - Bởi vì với chế độ RAM Preview khi ta muốn chỉnh sửa kết hợp với âm thanh trong video mà không có một dung lượng lớn cho RAM thì khó mà xử lý nhanh và chính xác được. Cũng giống như lúc Render vậy nhưng tất cả tuỳ thuộc vào file làm việc có áp dụng quá nhiều hiệu ứng và các thông số khác hay không.
    - Nên sử dụng thêm Media Encoder trong việc xuất phim được nhanh, nhẹ đối với cấu hình tầm trung bình.
    linhrasengantranvan.muon thích bài viết này.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Hồng Sơn : Ủa ! sao a đọc lời nói, giống giống y chan cách nói chuyện của @Dùkun Vietdesigner vậy, lạ nhĩ ! e là anh em sinh đôi của @Dù Kun hả ? :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/17
    linhrasengan thích bài viết này
  5. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Cài được, và bật lên được, còn việc xài có đủ hay không là do bạn làm cái gì, có nặng hay không thôi. ngày xưa mình xài bản cs5 trên máy ram có 2g, chip dual core mà cũng học và xài after effect bình thường (làm những effect đơn giản và nhẹ nhàng).
    Nếu bác mới học thì cứ cài và học thôi, vì những hiệu ứng cơ bản trong after effect ko nặng đâu.
    tranvan.muonlinhrasengan thích bài viết này.
  6. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

chạy tốt nhé bạn nếu như làm việc không cần render và hiệu ứng phức tạp (có 3d) thì ổn rồi
    tranvan.muonlinhrasengan thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn