Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chức năng trong Filter bị ẩn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tony cross, 16/11/12.

Lượt xem: 9,905

1. tony cross Mới đăng kí

em mới tập tành làm chữ trong PTS, làm chữ nhòe nhòe bằng cái wind của Stylize trong Filter, cơ mà làm được một lần, đến lần thứ 2 thì mấy cái thẻ ở trong phần stylize nó trở thành chữ màu trắng, chỉ có 2 dòng chữ màu đen là kick được vào, em đã cài lại bản cs3 nhưng vẫn bị.
    em xin các anh chị chỉ giáo

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bạn nên đưa hình nên cho mọi người dễ nhận biết và xử lý nhé.
    tony cross thích bài viết này
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Có thể cái hiệu ứng lúc đó không dùng được mấy chức năng này! Bạn thử dùng các chức năng đó với các hình ảnh khác xem :D
  4. tony cross

tony cross Mới đăng kí

hix , em cảm ơn , cơ mà đăng ảnh lên diễn đàn này kiểu gì ạ >?
  5. Gooner Designer

6. tony cross

tony cross Mới đăng kí

ảnh đây ạ, em cảm ơn anh , lúc đầu em dùng được 1 lần nhưng bây giờ ko dùng được nữa
    s1283.beta.photobucket.com/user/gianggiang92/media/pas.png.html ( diễn đàn yêu cầu 20 bài viết mới được post link, các anh xem thì thêm http vào giúp em với , em cảm ơn)
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

8. tony cross

tony cross Mới đăng kí

là bị làm sao vậy anh ?
  9. Gooner Designer

mình sử dụng vẫn bình thường mà. chỉ có điều là. muốn sử dụng hiệu ứng thì phải chuyển thành layer. trong khi chọn hiệu ứng nó sẽ tự yêu cầu mình chuyển mà.:v
  10. tony cross

tony cross Mới đăng kí

anh có thể chỉ em cách chuyển được ko ạ , nó bị ẩn thế kia thì kicsk vào nó ko ra cái gì ạ , em xin cảm ơn
  11. Gooner Designer

kể cả lúc nó chưa chueeyn sang layer thì nó vẫ sáng mục wind mà. nhưng mình không biêt của bạn thế nào. bạn click phải chuột vào layer text chọn Rasterize layer. là ok
  12. tony cross

tony cross Mới đăng kí

hix, em mới tìm hiểu về PTS, chưa biết vào layer text ở đâu ạ :((
    mà lúc chưa chuyển sang nó vẫn cứ tối anh ạ ko kicsk được :((((
  13. Gooner Designer

không có gì phức tạp đau bạn. text cũng là 1 layer thôi. có chữ T đó. trong bảng layer đó thôi. bạn chỉ cần click và và như mìh nói ở trên . chúc bạn thành công
  14. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

chọn layer text, nhấn chuột phải, chọn rasterize type... hay đại loai vậy. ^^! ko nhớ chínhxác chữ đầu tien, miễn sao có chữ type ở đằng sau ấy. lịnh đó dùng để chuyển layer text thành layer thường. layer text thì có 1 số filter ko áp dụng đc.
  15. tony cross

tony cross Mới đăng kí

em kicsk chuột phải vào cái chữ T bên cạnh trái ra mỗi 4 cái dòng ngang dọc của chữ ko có Rasterize layer :((, còn layer tex em ko biết nó ở đâu :((, bản em đang dùng là cs3
  16. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

má ơi, layer text tức là cái layer mà rên đó chỉ có text, phân biệt vs layer thường. :(
    trên tấm hình của em ấy, cái bg cũng là 1 loại layer , muốn chuyển từ bg về layer thường thì nhấn đúp vào nó. tiếp theo là 2 cái layer text . nhấn chuột phải vô cái phần màu xanh xanh bên cạnh chữ T chứ ko phải nhấn vô chữ T. ko làm đc nữa thì bó tay thật roài. treo dái :(( :((
    tony crosstoilaai thích bài viết này.
  17. Minielove

Minielove Thành viên cấp 2

Bạn ơi ko phải kick vô chữ T bên trái mà kick vào dòng chữ bên phải chữ T á, cái layer Burn status á!
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

của bạn bị sao ấy chứ nhỉ, của mình vẫn ngon lành mà
  19. redsting

redsting Thành viên cấp 1

Em cũng gặp lỗi tương tự, ko hiểu sao đã chuyển layer text thành layer thường mà có một số chức năng filter bị ẩn ko thực hiện đc :-ss
  20. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nó không hỗ trợ cái hình đó hoặc máy không đủ tuổi để dú (:|
    goal thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn