Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về công việc của một designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi tinyHo, 27/7/16.

Lượt xem: 7,365

1. tinyHo Banned

Chào các bác, hiện tại em đang được một chị trong công ty mời làm về mảng design với chị ấy. Em thì khả năng vẽ bắt chước rất tốt nhưng sáng tạo thì em không có? Theo mọi người thì em có theo nghề này được không vậy? Boăn khoăn quá!

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Nói như bạn thì còn trừu tượng quá, vẽ theo ta gọi là đồ họa, còn vẽ mới thì gọi là thiết kế, vậy người ta thuê bạn về để làm công việc gì thì bạn có thể nghiên cứu được rồi đó. Hì

Nói vậy thôi, chứ ý tưởng là vô van lắm, có thể bạn xem 1 sản phẩm nào đó, rồi vẽ lại, nhưng từ đó cách điệu và phát triển thành 1 cái khác, cái đó cũng được gọi là thiết keese dựa trên đồ họa.
  3. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

:v:v Có sáng tạo thì cũng phải dựa vào cuộc sống mà bạn
    Có ai sinh ra đã tự mình sáng tạo đâu, phải học trước là chuẩn rồi :)):))
    TOANLETHANH thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn