Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về địa điểm chụp ảnh chung cư cũ bỏ hoang ở TPHCM???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Capssy, 12/3/16.

Lượt xem: 6,575

1. Capssy Thành viên cấp 2

e muốn tìm 1 số địa điểm để chụp ảnh... chẳng hạng như Chung Cư củ hoặc bỏ hoan... những nơi nào có view nhìn bụi bậm 1 chút càng tốt...!! Đường rày xe lửa... cánh đồng cỏ, hồ, sông.. nói chung là anh chị nào đã đi chụp lâu năm biết chỗ nào share cho e với... e cảm ơn rất nhiều :3

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

bạn ở đâu, việt nam hay iran, để còn biết mà chỉ
    Capssy thích bài viết này
  3. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

Vâng... e ở TPHCM... :3... e quên ghi... Thiên Ma... e cảm ơn a trước
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

streetlife dạng bụi hay là gì?
    hay là chơi dạng teen xoá phông hay sexy hở hở kín kín?
    bụi bụi lá cây rụng rồi này kia có rất nhiều chỗ, khác nhau như bên công viên bên đường bàu cát vs đường đồng đen, bên đoạn lê văn sỹ gần trung tâm dinh dưỡng, nhà bỏ hoang muốn đi xa thì qua q2 mà chỗ đó chả thấy mẹ gì đẹp, bên Hồ Bá Kiện cũng có 1 đoạn dài đường khá là cổ bẩn bẩn, bụi bặm nữa thì bên kdc bên bình hưng hoà, ở đấy có mấy bãi đậu xe ô tô xin bảo vệ vào chụp 1 buổi cũng đc nhớ là đưa trước 100 200k cho ông bảo vệ, bên đường số 8 ấy
    Còn 1 số địa điểm hay ho hơn nữa nhưng phải có gì thì mới share đc :v
    Mới chụp thì nên đi mấy chỗ sáng sủa quang đãng và nhiều ánh sáng tập làm quen vs ánh sáng hơn là bày đặt bắt chước mấy kiểu quái quái, bụi bặm, photo là sân chơi của ánh sáng, mà ánh sáng vs màu ko cẩn thận là nó lệch pha ko cỡ nào ra được, nhất là style kiểu hippi fashion bụi bặm như mấy bạn teen mới cầm máy hay thích (đã nhận dạy 6 bạn nhỏ cầm máy thì 6 bạn đều thích kiểu đó giàu lắm thuê nhiều chỗ chụp lắm mà chụp ... ra cái quần gì). Bắt đầu từ căn bản dễ tiến bộ hơn.
  5. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

phankien9x a có dạy hả ... a ở TPHCM hay ở đâu ???e muốn chụp streetlife đó a...
  6. phankien9x

uh TP HCM
    khoá trước chưa kết thúc nên chưa nhận thêm
  7. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

học phí bao nhiu v. a... ? a dạy về gỉ.... nhiếp ảnh cơ bản hả ???
  8. phankien9x

dạy theo buổi và theo chủ đề
    bao gồm căn bản về cầm máy, kĩ thuật cầm máy 3 buổi
    Light and pose 6 buổi
    Retouch and raw 4 buổi
    bố cục và ánh sáng 12 buổi
    sản phẩm vs thời trang 20 buổi
    Căn bản do thời gian a ko có nhiều nên ko kèm đc nhiều
    Học phí có 2 cái cuối là mắc thôi tại có thầy khác dạy kèm còn mấy cái trên rất rẻ có 300k/buổi à
  9. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

300k 1 buổi... a dạy hp cao hơn thầy Dương Bá Chánh nữa.. :3
  10. phankien9x

đời làm gì có của rẻ!
    mà của rẻ thì ai biết nó ra sao?
    quan trọng a cũng đâu có cần tiền vs cần dạy đâu :v
    đi làm + freelance đã hết bố nó thời gian rồi dạy đc 3 bữa rồi feed theo kiểu nguyên năm
  11. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

12. phankien9x

vâng gì?
    nếu muốn học theo kiểu học nghề thì ở TP HCM ko thiếu thậm chí có chỗ vừa đc học vừa có tiền cơ :v Còn a dạy là dạy lẻ lẻ 1 vài bạn ở dạng làm art thôi, cốt là 20-11 có mấy tin nhắn có ít hoa cho đỡ buồn, còn theo chuyên nghiệp hơn nữa thì 2 khoá sau cùng thì là chuyên nghiệp hẳn và được thực hiện 1 vài bộ ảnh ra tiền trong nghành quảng cáo, và thời trang coi như là project tốt nghiệp.
  13. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

do PTS e còn chưa vững... phần retouch hậu kỳ... e định tìm học cái đó :)....
  14. phankien9x

90% tất cả mọi người đi học nhiếp ảnh đều đc học về pts nhưng được học cái gì mới là quan trọng?
    Công cụ vs tips của mấy cha dạy, chấm hết cuộc tình mình đến đây là chấm dứt, cao cấp hơn thì hiểu thêm được về công cụ này nó tác động như thế nào, hình thức làm việc như thế nào?
    Capssy quan trọng em hiểu retouch vs hậu kì nó là 1 hay nó là 2, không phải cứ da mịn màng giống thật, hay màu như này là đẹp. Phải hiểu và biết nó là cái gì thì mới làm được, vd như đi chụp cưới chẳng hạn 1 show 20tr chụp tầm 600 shoot chọn và retouch, hậu kì tầm 120 shoot in album, 480 shoot raw còn lại trả cho khách chẳng lẽ lại để ko. Preset all in one trong LR tầm từ 65 - 100$ thậm chí có cái rẻ hơn hoặc mắc hơn vấn đề là ảnh nào của em cũng đều tay để quất ra được hay ko, hay 120 shoot kia cái nào cũng cần làm cần mẫn tỉ mỉ? hay là dùng action cho nhanh?
  15. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

e hĩu ý a... retouch và hậu kỳ nó là 1... học bên ngoài thì ngta chỉ dạy mình 1 số thứ nào đó thôi... chứ ai lại mang chén cơm của mình đi truyền lại cho người khác nv..
  16. phankien9x

Anh nà!
    Chén cơm của anh đến từ design chứ ko phải từ ảnh, và nó có đến từ ảnh thì cũng ko phải là ảnh cưới, hay chân dung nghệ thuật bla bla và 90% có chỉ nhiệt tình đi chăng nữa chắc gì em đã làm được? Và quan trọng hơn là có làm được, thì cũng có đủ ekip ko mà làm được như vậy?
    em hiểu retouch vs hậu kì là 1 thì đấy là sai rồi đấy :v retouch là retouch hậu kì là hậu kì ko giống nhau căn bản 1 người làm thì 2 cái đó gộp chung nên mới được coi là 1 thôi
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hình như ở gần UBND Quận 2 có cái nhà hoang nhìn ngon lành lắm, ko biết giờ sao rồi :D
  18. TDNV

TDNV Mới đăng kí

Quận 2 thẳng tiến nhiều nhiếp ra đó lắm mà hình như nhiều người chết ở đó ko kém :)
  19. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Chung cư Tôn Thất Đạm mình nớ không nhầm thì vậy . Nằm ở Q1 .. Hoang kiểu cổ nhìn rất ok
  20. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư dạ cảm ơn a... e đi 1 mình ra đó chắc k có lối về quá à :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn