Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về font chữ trong thiết kế hóa đơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tieu nhi, 24/10/18.

Lượt xem: 17,785

1. tieu nhi Thành viên cấp 1

không biết ở đây có pro nào biết về cái font này không ạ , cho em xin tên , em muốn làm cái hóa đơn với cái font giống như này . rất mong được các pro giúp đỡ [​IMG]

...
  2. mrhihi113

mrhihi113 Thành viên cấp 1

Tưởng gì chứ font này mình ... ko biết :v
  3. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

font này là fon UTM , VNI, UVN, SVN ! diễn đàn này có đầy á má.Chịu khó tìm nha
    tieu nhi thích bài viết này
  4. hungleemedia

hungleemedia Thành viên cấp 1

Có định in giả hóa đơn gì ko đây ;;)
    tieu nhi thích bài viết này
  5. tieu nhi

tieu nhi Thành viên cấp 1

Tất nhiên là e đã tìm rất nhiều rồi e mới lên đây hỏi . Bác cho em nhiều gạch đầu dòng thế kia thì e tìm sao đc
  6. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Thiết kế hóa đơn thì không dùng phần chữ như hình nhé, đó là phần chữ của máy đánh chữ hay máy dập chữ lên hóa đơn thôi. Cái đó là chữ khắc máy in lên, cái này làm hóa đơn thì không quan tâm đến phần đó chỉ thiết kế mẫu còn khi xuất hóa đơn chỉ cần nhập trên phần mềm của máy in xuất hóa đơn sẽ tự ra font chữ, trừ khi có mục đích khác với hóa đơn
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. madi3d8

madi3d8 Thành viên cấp 1

Các bác cho hỏi dùng bất kì fontr nào cũng được hay phải font này thì hóa đơn mới có tác dụng ạ?
  8. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

Cái này thì không gọi là font chữ gì được cả. Hồi trước mình dùng máy in kim. Máy in kim thì có nhiều loại, loại 8, 16 hay 32 kim. Loại 32 kim khi in ra thi cho bộ font chữ đẹp hợn. Giống như kiểu pixel càng nhiều thì hình ảnh càng đẹp. Loại 8 kim thì font kiêu gì nó cung ra như trên hình bạn chup, cái này giống như máy in hóa đơn bây giờ, in trên giấy nhiệt. dùng mật độ thấp, ép chữ nên ra như vậy. Bạn cũng có thể thử tìm trên mạng, Nhưng nó chỉ hơi giống thôi.
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Kim Kỳ Phát

Kim Kỳ Phát Thành viên cấp 1

cái này là in bằng máy kim.
  10. bdesign

bdesign Banned

In bằng máy kim à, hay quá nhỉ. Là người ta gắn cái kim khâu vào máy dồi in ra thế đấy hả bạn, có gì giải thích cho mình nhá.
  11. ngocnguyen0610

ngocnguyen0610 Mới đăng kí

Ô trước giờ mình vẫn cứ nghĩ nó là font chữ khôgn đấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn