Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Font (Opentype) bị lỗi dấu nặng ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhacck4, 29/8/15.

Lượt xem: 2,325

1. nhacck4 Thành viên cấp 1

Tình hình là em đang viết text vào hình mà không hiểu sao Font chữ dạng Opentype lúc gõ dấu nặng là nó quay về font Aria ... (gõ các dấu khác vẫn bình thường ) , xài Font dạng TrueType thì không sao !!!

Em thử đổi từ Unicode sang Vni-Window rồi đổi kiểu gõ Telex , VNI đủ thứ nhưng vẫn không được !!

Em đang dùng PTS CS6 !!!

Cám ơn ạ !!

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

font đó ko sử dụng đc kí tự trên thì bạn tự cắt chữ :D
  3. nhacck4

nhacck4 Thành viên cấp 1

Ý bác là ...
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font này chưa được việt hóa, hay đúng hơn là font này thuộc dạng font nước ngoài ko hỗ trợ có dấu để gõ dấu thành ra khi ta gõ có dấu nó sẽ tự động chuyển sang font mặc định có sẵn trong máy.
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ý tui là để chữa cháy, bạn nên tự cắt nối để tạo chữ

Ủng hộ diễn đàn