Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về hiệu ứng ánh sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Windylh, 26/12/12.

Lượt xem: 10,194

1. Windylh Thành viên cấp 1

cho mình hỏi làm sao để tạo hiệu ưng ánh sáng mờ ảo phía xa đc như vậy mình dùng blur nhưng ko đc như mong đợi :(

...
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  2. callboy94

callboy94 Thành viên cấp 1

bạn dùng blur thử xem
  3. DươngKế

DươngKế Thành viên cấp 1

Bạn dùng thêm 1 lớp màu sáng kiểu tương tự như này:
    Sau đó đặt Screen cũng đc.
  4. Windylh

Windylh Thành viên cấp 1

mình thử rồi nhưng ko đc :-s
    cám ơn bạn mình sẻ thư :"> lớp màu mà bạn nói là dùng texture hả :D
  5. DươngKế

DươngKế Thành viên cấp 1

Không phải Texture @@''
    Mình nghĩ bạn nên google đọc mấy cái căn bản của PTS hoặc tìm tut, ví dụ như tut này:

hoặc tut này:
    hoangphuchsu thích bài viết này
  6. Windylh

Windylh Thành viên cấp 1

bạn ơi có lẻ nhưng tut này có lẻ mình ko cần đâu...
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Lên mạng search Bokeh đi bạn. Rồi đặt chèn lên ảnh gốc rồi chuyển mode là ok ngay.
    Linh SunnieWindylh thích bài viết này.
  8. princekute19

princekute19 Thành viên cấp 1

Cái ảnh màu sắc này là đặc trưng của a tobi lun =)), ổng xài ống kính khủng dc cái bokeh này =)) quan trọng giờ vàng lắm :x
  9. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Ừm.. cái này là chụp ở độ mở ống kính lens to lên bokeh như vây.. mình nghĩ tác giả chỉ blend màu thêm thôi chứ cái mảng phía sau không pts thêm vào.

Ủng hộ diễn đàn