Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về import ảnh 2d vào 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi koolpianist, 19/7/15.

Lượt xem: 6,237

1. koolpianist Mới đăng kí

Em làm theo kiểu tạo tấm plane có kích thước đúng bằng ảnh rồi thả cái ảnh đó vào. Nhưng vấn đề là khi em editpolygon mà nhấn f3 thì nó mất cả ảnh luôn nên không dựng hình được. anh em cho hỏi làm sao để vừa nhìn thấy lưới mà lại không bị mất ảnh với ?

...
  2. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

ẩn hiện lưới thì bác phải nhấn f4.
  3. koolpianist

koolpianist Mới đăng kí

@coloa2006-2010 Em chỉ muốn hiện lưới poly của vật thể đang edit thôi ạ, tại bình thường thi khi không dùng f3 thì vật thể mình edit lại che mất ảnh 2d nên khó e dit lắm. Anh có cách nào không ạ ?
  4. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

koolpianist không muốn hiện lưới của ảnh đối chiếu thì bác giảm hết lưới của tấm panel đi, còn vật thể che mất ảnh đối chiếu thì bác nhấn alt+x để nó trong suốt là ok.
    koolpianist thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn