Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về in card visit bằng file ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi vn.9xpro, 9/4/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 16,512

1. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu: Má à, con làm bên In bao bì. Còn muốn gì cứ nói.
    Má chào con, con chuyên làm bao bì nên chỉ biết corel thôi.
    Vì vậy con nghĩ in ấn chỉ dùng file corel thôi phải không?
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chú có thấy mình nói 1 hôp cũng in 130k/1 hộp không. In offset thì 250k/10 hộp.
    Kẽm xuất ra cái màu quái đó máy in gì ra. Nè không biết nói cho biết. Nó in ra không, thấy ít quá, không có sống nó bỏ luôn.
    Hệ màu chuyển mấy hồi, đã máy in ra không nổi thì chuyển lệch chút cũng vậy thôi. Hiểu luôn. Không biết bạn biết miếng kẽm đó chạy sao không nữa mà la rùm.
    vn.9xpro thích bài viết này
  3. Thái Châu

Thằng này bừa vãi, vậy chú tưởng máy In có 1 loại hả?
    Chú mày phân biệt được máy In Giấy
    Máy In Harmlet
    Máy In ở Studio không?
    Vl.
  4. vn.9xpro

vn.9xpro Mới đăng kí

hkhuong.ad bác cho em xin kích thước chuẩn name card với. Iem tìm trên mạng thấy nhiều người bảo là 1063x650px, 300 dpi. File vừa up lên comment là file ảnh lớn đấy bác. Ảnh 1 là dùng shadow cùng màu với text, angle 0 độ, distance 0px thì nó ra thế. Có vẻ thiết kế name card phức tạp nhỉ. Có bác bảo in bình thường có bác bảo ko in được nên giờ đầu em hơi quay quay :)) em lại ko phải dân chuyên design. Em làm bằng Adobe Flash rồi dùng code để export thành ảnh. Giờ mà ngồi làm lại chắc nản quá
  5. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu: Trúng toàn dân bố đời, mẹ thiên hạ không.

Nhắc lại 1 lần nữa. Biết thì thốt, không biết dựa cột mà nghe. Đừng phán bậy.
  6. Thái Châu

Ok. Xin lỗi, thua. Đó giờ chú em chỉ thiết kế bằng PTs và xuất file JEPG thui.
    Mỏi miệng với bọn nguy hiểm này quá. :))
  7. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu:
    Thằng này bừa vãi, vậy chú tưởng máy In có 1 loại hả?
    Chú mày phân biệt được máy In Giấy
    Máy In Harmlet
    Máy In ở Studio không?
    Vl.

Vôi Gúc sợt để tìm hiểu về in PP in offset và các PP in khác
  8. Thái Châu

Nói với chú 1 hồi chú bẻ qua In ảnh thì không lẻ xuất Corel nữa chết mẹ em. Em chạy chú rồi. Ráng học thêm đi.
  9. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Chỉ có những đứa chưa bao giờ in thiết kế file in offset mới hoang tưởng, chứ dân thiết kế in chuyên nghiệp thì rất thực tế.
  10. Thái Châu

:)) Uhm. Chắc thằng In dùm chú nó cực hơn chú rồi, nó cần khách quá mà.
  11. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

thôi đi mấy bác, ai cũng có kinh nghiệm hết, do bác Thái Châu viết ngắn gọn mà không nói hết các file thôi, vào đây là để chia sẻ, mấy bác đừng mích lòng nhau như vậy.
    @vn9x Mình nghĩ nếu bạn muốn in bằng file ảnh với nhiều màu sắc thế này, thì chỉ có thể in trên offset và text logo phải vector mới có thể ra chất lượng tốt được.
    Nếu bạn có file logo vector eps,ai,cdr...và text thì mình giúp cho
  12. Thái Châu

Uhm, nhìn cái Template Web của chú này là mình biết dân thiết kế chuyên nghiệp rồi, nên mình chạy.
  13. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu: Uhm, nhìn cái Template Web của chú này là mình biết dân thiết kế chuyên nghiệp rồi, nên mình chạy.

Chạy đi cho rãnh nợ ;)
  14. vn.9xpro

vn.9xpro Mới đăng kí

hkhuong.ad file logo mình ko tìm được vector bạn ah. Mình lấy từ trang chủ công ty chỉ có file ảnh png thôi :(
  15. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu
    Ông nội Thái Châu trốn đâu rùi? ;))
  16. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

file card của bác đã được duyệt chưa, nếu duyệt rồi, thì bác gửi 2 tấm hình chiếc xe và hình cafe chất lượng tốt nhất để mình giúp cho.
    vn.9xproÔng Già thích bài viết này.
  17. Thái Châu

Ông Già: Chú khùng quá, nói chuyện với chú 1 hồi mình não theo, trời còn nắng lắm. Để mình yên.
  18. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Thái Châu
    Coi mòi thua rồi đó. Đã nói rồi, biết thi thốt...;))
  19. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ai đúng ai sai thì mọi người đọc bình luận sẽ hiểu. Không hơi đâu mà anh hùng bàn phím cãi nhau làm gì hết! Topic này tốt nhất closed lại thì đúng hơn đó /:) mgr :D
    Hà Bơvn.9xpro thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn