Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi?] Về kéo dài tia chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi MrHieu, 22/7/14.

Lượt xem: 2,114

1. MrHieu Thành viên cấp 1

Mình có coi mấy cái video hình như là vào filter->stylize->wind rồi chọn là nó kéo dài cái tia chữ ra, mà mình càng làm thì nó càng mờ cái chữ đó :-s chứ nó không kéo dài ra ai giúp mình với. Cái trên mình làm thì mờ cái dưới xem là chụp từ youtube.

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

filter->stylize->trace contour trước sau đó filter->stylize->wind thử xem.
    MrHieu thích bài viết này
  3. MrHieu

MrHieu Thành viên cấp 1

Bạn ơi được rồi nhưng phải an đi cái backgour đầu tiên đi mới thấy được h làm sao cho nó hiện lên trên
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

đổi cách backgoung thành màu đen.
  5. MrHieu

MrHieu Thành viên cấp 1

Nếu thành màu đen thì bất tiện quá có cách nào cho nó hiện như bình thường không bạn. hiện trên nền trắng thì tốt chứ nền đen nhiều lúc nhìn tối quá
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

bạn vứt chữ lên đây mình làm thử
  7. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

ctrl +J lên rồi làm layer duoi
  8. MrHieu

MrHieu Thành viên cấp 1

để sáng mai mình thử còn cái đưa chữ lên thì bạn có thể đánh chữ rồi làm thử mà chữ nào cũng thế à.
  9. MrHieu

MrHieu Thành viên cấp 1

#7 mình làm thử rồi nhưng vẫn phải để nền đen nó mới thấy được bạn ơi.
  10. hatay1712

Đâu nhất thiết nền cứ phải màu đen.
    Bạn muốn nền nhạt thì chữ phải đậm và ngược lại nền đậm thì chữ phải nhạt thì mới nhìn rõ chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/14
  11. hatay1712

Đầu tiên viết chữ màu trắng rồi làm, nền gì cũng được nhưng phải đậm để mình dễ quan sát, làm xong rồi thì chữ và nền mình thay kiểu gì mà chả được

Ủng hộ diễn đàn