Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kĩ thuật xóa tiếng lắp và âm thanh trắng trong video.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Thái Chí Phong, 31/12/17.

Lượt xem: 3,704

1. Thái Chí Phong Mới đăng kí

Chào tất cả các bác, em đang sử dụng Cyberlink Director, một phần mềm chuyên dựng phim. Vấn đề ở đây em gặp phải đó chính là những tiếng lắp bắp (à, ờ, hừm...) khi đang quay phim. Làm thể nào để em tìm ra nó và xóa bỏ nó. Nếu các bác có đề xuất những phần mềm khác cũng được chứ không nhất thiết phải dùng Cyberlink.
    Em đã thử với audition rồi, kết quả là xóa được khoảng trắng nhưng mà, nhưng mà nó không khớp với video. Tóm lại là không cắt được video.
    Chân thành cảm ơn các bác.

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Mình không biết bạn dùng phần mềm kia có giống các phần mềm biên tập video thông dụng không.
    Mình dùng giả sử là Camtasia nhé. Khi xóa trắng thì bạn kéo thanh layer âm thanh xê dịch ra 1 đoạn sao cho khớp là được. Đoạn bị xê dịch đó âm thanh sẽ trống. Bạn chèn cái khác lấp vào cũng được. :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn