Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kích thước 1 frame trong thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hungnth7, 19/10/15.

Lượt xem: 1,964

1. hungnth7 Thành viên cấp 2

Mọi người cho em hỏi, em đang làm 1 layout web, trang đầu tiên sẽ full screen (ví dụ như hình bên dưới), theo em biết thì chiều ngang e để 1920, vậy chiều dọc em phải để bao nhiêu để full được 1 screen như vầy ?

Thanks mọi người!

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Nếu hình của bạn với 1 màu nền thì bạn nên tách con thỏ riêng ra thành 1 hình
    text và màu background dùng css để fix nó full screen
    Còn nếu là ảnh phức tạp hơn thì chỉ có cách fix bằng css thôi bạn nhé, và với mỗi màn hình có độ phân giải khác ngau nó sẽ tự co kéo cho full
    hungnth7 thích bài viết này
  3. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Chiều ngang hay chiều dọc nếu để full screen, thì mình nghĩ để auto, có nhiều cách để xác định, nhưng khi lập trình để chính xác thì nên như vậy, vì để phù hợp với nhiều loại màn hình có kích thước khác nhau
    hungnth7 thích bài viết này
  4. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Còn file thiết kế thì sao ạ ? cứ canh kích thước rồi khi code sẽ fix bằng css ạ ?
  5. long_chippi

long_chippi Mới đăng kí

Bạn có thể nói rõ xem có những cách xác định thế nào được không

Ủng hộ diễn đàn