Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kích thước ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lâm Nguyễn, 30/10/12.

Lượt xem: 6,884

1. Lâm Nguyễn Thành viên cấp 1

Các bạn cho mình hỏi tí, mình muốn in 1 poster có kích thước 195x120 cm thì mình phải tạo kích thước file ảnh thế nào để lúc in ra không bị bể hình, các bạn chỉ rõ và cụ thể dùm mình luôn nha.

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

ảnh vector thì không bị vỡ hình bạn.
  3. Lâm Nguyễn

Lâm Nguyễn Thành viên cấp 1

mình cũng k bjk sao nữa, bữa làm r đưa cho ngta in thì bị báo là bể hình, h phải làm lại với kích thước lớn hơn
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Chuyển sang làm Poster bằng Vector đi bạn ! Dùng CorelDRAW hoặc Illustrator ..vv ! :D
    - Còn làm trong Photoshop thì cần làm với Size lớn gần Size ảnh xuất ra - khi đó mới không vỡ hình ! :)
    KiBiTaChangeMyself thích bài viết này.
  5. Lâm Nguyễn

mình chỉ bik xài photoshop thôi àh :(
    mà cho mình hỏi chỗ resolution thì để bao nhiu là vừa vậy bạn, mình chỉnh size theo kích thước đơn vị là centimet
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Ctrl+Alt+I

Xem người ta in dpi là bao nhiêu, bạn làm 72 đi in người ta in 300 thì vỡ mặt!
  7. Dzuk

Dzuk Thành viên cấp 2

Thiết kế poster bằng PS mệt vô cùng! ~X(
    Tốt nhất là dùng AI.
  8. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

9. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Bạn tạo 1 file mới kích thước 195x120 cm, độ phân giải 300dpi
    => kích thước của nó là 23031x14173 8-}
    Bạn làm vector đi, làm bằng PS với kích thước đó là bất khả thi :))
  10. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

195x120 chỉ có 7370x4535 thôi mà :-/
  11. Lâm Nguyễn

hi, mình đã làm xong theo kích thước các bạn chỉ ròi, do chỉ bik xài PTS nên làm cũng hơi vất vả :)
    thanks các bạn nhìu lắm
  12. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

cho mình hỏi cái Hổ Báo
    bạn nói làm bằng vector nhưng search google với key word là " thiết kế poster bằng vector cái ra topic này ko à " ??
    Giải thích cho mìhn không hiểu >
  13. Hổ Báo VietDesigner

- Bạn nói chi mình cũng không hiểu luôn ha ! :D
    lenhan555 thích bài viết này
  14. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

mình muốn hỏi bạn bảo là " Dùng vector đi ấy " nghĩa là sao ? :D
  15. Hổ Báo VietDesigner

- Ở đây là Sử dụng Đồ họa Vector đó bạn ! Kiến thức này cơ bản => Seach Gúc Gồ nhé ! :D
  16. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Nghĩa là dùng phần mềm đồ hoạ vector để thiết kế. Có nhiều phần mềm đồ hoạ vector như Adobe Illustrator hay CorelDraw. Đồ hoạ dạng vector do thông tin về đồ hoạ được lưu dưới dạng các đường thay vì các điểm như đồ hoạ bitmap nên có thể thay đổi kích thước tuỳ ý mà không bị vỡ hình.
  17. HSP

HSP Thành viên cấp 4

18. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

nghĩa là dùng phần mềm Corel, Illustrator, or 1 số phần mềm thiết kế ảnh dạng Vector để thiết kế ^:)^
  19. duong thuy

duong thuy Mới đăng kí

cho minh hoi luon neu minh lam poster KT 40x60 thi dua anh vao kich thuoc bao nhieu

Ủng hộ diễn đàn