Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kích thước và định dạng video ghi lên đĩa CD

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi devil_da, 26/10/15.

Lượt xem: 1,964

1. devil_da Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi là giờ em muốn làm một video rồi ghi ra đĩa CD để mở trên TV thì nên để ở kích thước màn hình bao nhiêu và để định dạng gì?
    Các bác giúp đỡ nhiệt tình với, em đang cần gấp ạ :(:(:(

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Nghiêm túc mà nói thì bạn không được quyền chọn,

Bản thân đầu DVD đã có sẵn chức năng resize, reres (NTSC, PAD). Bạn chỉ có thể chọn loại đĩa phù hợp với nội dung mà bạn ghi thôi, ví dụ fim Bluray bạn không thể dùng đĩa 850MB được mà phải mua đãi trắng loại 8.5 - 16GB.
    Sau khi ghi xong thì size mặc định của file trên máy cũng là size mặc định trên TV. Nếu file gốc là Bluray thì tự nó sẽ full màn hình, video điện ảnh thì header + footer sẽ là viền đen.
    Định dạng sau khi ghi sẽ do bộ nén của apps quyết định, cái đó bạn không cần quan tâm.
    Đĩa CD có dung lượng thấp nên chỉ dùng để nén mp3, nếu bạn muốn nén fim thì chọn mpeg 4 hoặc mpeg 5.

Thân!
    devil_da thích bài viết này
  3. devil_da

devil_da Thành viên cấp 1

May quá. Cảm ơn bác nhiều >:D<>:D<>:D<
  4. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Nếu bạn làm phim xong mà đĩa bạn 700MB sẽ ra VCD - còn nếu đĩa bạn 4GB7 thì ra DVD - còn tùy theo định dạng bạn làm phim như thế nào nữa ra định dạng nào thì chất lượng có thay đổi có gì hy vọng giúp đỡ bạn vuanhnhan2002@gmail.com
    devil_da thích bài viết này
  5. devil_da

devil_da Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác. Em làm xong r. Khi nào cần nhất định sẽ nhờ đến bác ;););)

Ủng hộ diễn đàn