Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lên cấu hình cho đồ họa!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi bachsohuan, 11/1/16.

Lượt xem: 1,930

1. bachsohuan Mới đăng kí

Đây là cấu hình máy em hiện tại...
    Chẳng qua là em muốn lên một tý nhưng không rành lắm. Máy em xài cũng 3 4 năm rồi ạ tình hình cũng ì ạch. Em định lên RAM và Card màn hình (đang xài card onboard) h. Chip thì em chưa dám đụng tới sợ không đủ máu.
    Tầm cỡ 3-4.5tr em xin tham khảo ý kiến các bác nên mua con nào thì tốt tại về phần cứng em hơi mù tý... nếu cỡ này lên được card nào ngon ngon các bác cho em ý kiến luôn nhá, không cần thiết luôn cả RAM :D
    Chủ yếu em dùng Ps, Lr, 3D Max... đánh LOL là nhiều thôi không chơi game nặng gì hết... vì HDD cũng sắp full :))
    Cám ơn các bác trước :D

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

cho xin cái tên Liên Minh :D:D:D
  3. bachsohuan

bachsohuan Mới đăng kí

69ld nha bác mà em đánh sv nước ngoài bác ơi :))
  4. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Bạn thanh lý con G850 + Main dc khoảng 1200K + 4500K đang có tìm mua hàng cũ bộ này. VGA tạm thời chưa cần.

1. Intel i5 4460 3.2GHz
    2. MSI B85M-E45
    3. Ram 4GB 1600 DDR3
  5. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

+ 1 thanh Ram 4
    + còn lại bao nhiêu nướng vào card rời
    cơ mà mạnh thì mạnh nhưng chip G nghe chừng không ổn lắm. có thể đợi chờ sau up cả bộ
    còn muốn tăng tốc lên chút thì cứ quất Ram trước chạy cho nó mượt
  6. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

Thiên Lợi PC thớt đang ở nước ngoài mà nước ngoài loại G này chắc bán theo Kg rồi cũng nên thanh lý gì nữa
  7. bachsohuan

bachsohuan Mới đăng kí

Thiên Lợi PC Haizz em chưa có nhu cầu thanh lý với tậu chip nên em mới muốn lên 2 thứ trên :( nhưng cũng cám ơn bác :">
    meo6b :"> Bác tư vấn cho em 1 2 cái để chọn được k ạ :D VGA em nhìn vào hơi mù =))
  8. dao duc viet

9. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

card không rành lắm nhưng đang dùng amd radeon hd 6670m thấy ổn card này thuộc dạng ngon trong dòng không nguồn phụ
    Đang cày LOL rank Lào đây
  10. bachsohuan

bachsohuan Mới đăng kí

em đánh xã stress nên chưa lên tới lv cày rank =)))
    hehe thanks bác meo6b em chờ thêm ý kiến rồi nghiên cứu thêm :))
  11. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Thấy dùng VNĐ tưởng bác ở VN.
  12. dao duc viet

Ủng hộ diễn đàn