Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lệnh Rectangle tool và clone stamp tool trong photoshop cc 2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi truongthientu, 21/6/16.

Lượt xem: 1,552

1. truongthientu Mới đăng kí

Mấy anh cho em hỏi là tại sao khi mình Rectangle tool khoành vùng chọn trong pts cc 2015 thì vùng chọn đó lại bị xuất hiện những ô kẻ chia nhỏ ra nữa . Còn vùng lệnh clone stamp tool thì mình chưa bôi nó đã xuất hiện một loạt ô kéo theo thật là khó chịu .Xin hỏi mấy cái này có tắt được ko ạ
    cám ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Thớt khoanh bao nhiêu vùng? Có thể cho mình xem hình cụ thể khi thớt chọn công cụ Rectangle Marquee Tool ko?

2. Cung cấp hình ảnh đi chứ thớt miêu tả như này khó mà giúp thớt được lắm.
    truongthientu thích bài viết này
  3. truongthientu

truongthientu Mới đăng kí

up clip lên luôn nè bạn xem thừ
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

"Đây là video riêng tư"

- Thớt chuyển video sang Công khai đi nào.
  5. truongthientu

oh sorry đã chuyển
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

cái rectangle tool thì m ko biết sao lại thế, nhưng cái clone thì nó là đặc điểm của clone stamp tool bắt đầu được cải tiến từ bản cs3 r, b chưa click điểm trích mẫu thì ko sao cả. m ghét nhất dùng s trên bản cc, chấm rất khó vs khó chịu cái kiểu lấy mẫu của tool, đặc biệt khi retouch mà cần dùng s vs chuột quang, toàn bị trượt, vẫn thích bản cs hơn dùng chuột bi hoặc laser để retouch, nếu ko hạn chế dùng s hết mức có thể mà dùng j.
  7. truongthientu

clone stamp tool mình sài bản cc 2013 thì vẫn bình thường chỉ có cái bản mới này thì thấy nó vậy rất khó chịu
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@truongthientu : Đó là do lỗi Card màn hình còn yếu, khi CC version càng cao, thì cần Card màn hình càng cao đó, (bạn phải đọc System Requidment của Adobe trước khi sử dụng), trước nắt, mình nhìn, (hok nhìn, cũng biết ! :))), là bạn đang dùng Card Onboard rùi đó, thì là "hết phim chấm cơm". ha ha ! :))

Trở zề CC cũ kia đi ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
  9. truongthientu

máy tớ core i7 ram 8gb card rời Nvidia geforce 1gb
    Chứ ko phải sài card onboard huynh à
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. truongthientu

sau một hồi vọc mình đã fix được rồi thank anh em . Do chưa bật 3d trên card màn hình
    :D
  11. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

:)) Định cmt bảo cart chưa bật mà sợ bị hớ.
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@_phong_thu_cuc_; @truongthientu : Ha ha ! mình cũng bị ú ớ hớ ... nói chung là Card màn hình bị chuyện gì gì đó đó, nếu là Card màn hình rời, thì cũng là nó bị cái gì đó đó, vì ban đâu, chủ thớt chưa nói rõ, nên mình ... bị gì thì cũng là bị chổ đó đó, ha ha ! :))

hình như @truongthientu lập thêm 1 topic, hỏi cái dot font nữa ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
  13. truongthientu

vâng chính em đó

Ủng hộ diễn đàn