Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về liên kết các layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vubavien, 17/9/13.

Lượt xem: 2,086

1. vubavien Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi có những bức ảnh ở studio người ta hay gộp layer vào mấy nhau, nhưng e chỉ biết kiểu group các layer lại mấy nhau.
    Nhưng trong hình này ko hiểu họ thao tác gì mà vẫn có liên kết layer , làm thế nào để liên kết layer có kiểu mũi tên đổ xuống như chỗ em khoanh tròn đỏ như trong hình vậy ạ. Xin cảm ơn

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chuột phải vào layer > Create a Clipping Mask
    vubavien thích bài viết này
  3. lamngocvu

lamngocvu Thành viên cấp 1

bấm ALT + click chuột trái vào giữa 2 layer
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

phím tắt là Ctrl+Alt+G >> VD ban có 2 layer, layer 1 để trên layer 2 và chọn vào layer 1 bấm Ctrl+Alt+G thì lúc đó layer 1 sẻ lòng vao layer 2 và khi duy chuyển layer 1 cở nào đi chăng nữa sẻ ko ra ngoai phạm vi layer 2 đc
  5. vubavien

vubavien Mới đăng kí

Xin cảm ơn tất cả các bác nhé, giờ thì e đã hiểu cách làm rùi ạ.:)

Ủng hộ diễn đàn