Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về logo chữ V

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi caecus, 15/3/15.

Lượt xem: 3,964

1. caecus Thành viên cấp 2

Tình hình là em đang làm logo cho một công ty, logo có chữ V. Sau khi phác thảo các ý tưởng xong thì em vẽ ra được mẫu như thế này

Nhưng mà nhìn đi nhìn lại, em vẫn thấy cái chữ V của em nó giống logo của ai đó đã làm trước đó rồi, và hình như em cũng có loáng thoáng nhớ là đã xem qua ở đâu đó rồi mà không biết của ai....Nên em mạo muội up lên đây để bác nào biết nó giống logo của ai để em làm lại mẫu mới, chứ không làm cho khách hàng sau này dính bản quyền, kiện tụng mệt mỏi lắm.
    Các bác đừng nói em đạo ý tưởng hay là ăn cắp logo gì gì đó nhé, tội em, vì cái này em ngồi em phác thảo ra, nên em mới up lên đây. Đây là bản em vẽ tay, em xin phép che tên thương hiệu vì vấn đề cá nhân :). Các bác cũng đừng chê em quẹt ngang quẹt dọc, không chuyên nghiệp này nọ, bởi vì em làm theo cảm hứng thôi, cũng không nguyên tắc lắm :)

...
  2. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Giống logo vietdesigner.net rồi bác ^^
    caecus thích bài viết này
  3. caecus

caecus Thành viên cấp 2

logo sáng tạo đâu có giống, logo VDS là cái khay màu mà, của mình là chữ V
  4. timwilliam2007

timwilliam2007 Mới đăng kí

Logo của bạn còn thiếu tí nữa là hoàn thiện. lấy thêm chúc màu nền bù thêm vào phần thân logo nó sẽ đặc sắc hơn.
  5. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

thấy giống giống cái logo mẹ bồng con cũa nhãn hàng gì đó quên rồi! mà chắc không phải đâu ! với lại thấy nó chưa được thân thiện cho lắm đó bạn !
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Giống logo của VDS là thế quái nào đc? Cái logo của VDS là một bảng vẽ đấy @@.
    Hà Bơcaecus thích bài viết này.
  7. caecus

caecus Thành viên cấp 2

timwilliam2007 mt-Orange Cám ơn 2 bạn, mình hỏi về cái chữ V thôi :) còn màu sắc hay chỉnh sửa lại đường nét thì mình chưa làm, vì nhìn cứ ngờ ngợ đâu sợ mất công làm rồi lại bỏ :))
  8. timwilliam2007

timwilliam2007 Mới đăng kí

Bạn tham khảo thêm của bạn Lowf Vietdesigner xem . biết đâu có ý tưởng gì đó logic và đẹp hơn
    behance.net/Lowf

Ủng hộ diễn đàn