Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi công cụ Liquify trong CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi jany, 5/11/12.

Lượt xem: 26,977

1. over0311

over0311 Mới đăng kí

bạn bị out ra thì nên chỉnh lại 32 bit mày nha bạn , tại máy mình mới bị nên mình mò mò ra dc
  2. auquocan

auquocan Mới đăng kí

bị lỗi ,fix thành công, thanks
  3. quanleg910

quanleg910 Mới đăng kí

Các pro cho hỏi ! máy mình xài photoshop cs6 trước giờ bình thường. vừa rồi mới ghost win định kỳ nên giờ cài lại photoshop thì bị 1 số lỗi. vào photoshop lâu hơn bt 1 chút. load cái ảnh ra thì rất lâu chừng 15 - 20 giây mới xong. Còn liquify thì mở lên cũng lâu, thao tác trong Liquify thì bình thường đến khi nhấn OK thì treo luôn PS. Mong đc giúp đỡ ! Thanks !
    lúc đâu mình cài bản down trong máy... sau chạy ra mua cái đĩa về cài vẫn bị. Lúc cài PS xong thì nó báo "Install Completed" nhưng vẫn báo ở dưới là chưa thể hoàn tất vì lỗi cái gì đó. Mình nghĩ là do cái đó. Ai biết giúp đỡ giùm !!!
  4. titi76

titi76 Thành viên cấp 1

Hiện tại mình cũng đang bị lỗi không mở được Liquify , mơ lên là bị out Photoshop, mặc dù đã làm theo cách của toect chỉ : vào Preferences -> performance -> bo cại sao chọn Use graphics processor nó vẫn bị out PS , ai có cách khắc phục làm ơn giúp minh :(
  5. ducthiep115

ducthiep115 Mới đăng kí

Preferences -> performance -> bo cại sao chọn Use graphics processor

Mình không biết cách vào thế nào ở đâu cả , giúp mình với
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Đức Thiệp : Bạn mở Photoshop, lên mục Edit, chọn cái - Preferences -> performance - Use graphics processor, lúc thì chọn móc vào Use này, lúc thì hok móc vào, xào qua xào lại, cũng có thể thay đổi dc cái gì đó ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/14
  7. ducthiep115

ducthiep115 Mới đăng kí

tranvan.muon : cảm ơn bạn nha mình đã chỉnh dc rồi
  8. quochuytk113

quochuytk113 Mới đăng kí

Bạn nào sửa không được thì copy file liqify của các cs thấp hơn vào mục plugin ấy. Sẽ OK ngay
  9. kingstone

kingstone Mới đăng kí

Mò mẫm cuối cùng cũng sửa được lỗi này cho card ATI.

Các bạn nào dùng card ATI, thì ra ngoài desktop -> R-Click -> Configure Switchable Graphics -> Lightroom với Photoshop chọn Power Saving là ok.

Lưu ý máy nào core đời Ivy, Sandy trở lên thì lựa chọn này sẽ chuyển qua dùng card HD onboard có sẵn trên máy cũng dư xài rồi, ko cần tới card ATI làm gì đâu :D
  10. nguyễn phú nhàn

nguyễn phú nhàn Mới đăng kí

[​IMG][/IMG] [​IMG] cái này của em còn không thể tích vào ô use graphics processor ạ, ai giúp với

Ủng hộ diễn đàn