Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi hiển thị của Ai bản CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi chanhunghn, 25/12/14.

Lượt xem: 4,458

1. chanhunghn Thành viên cấp 1

Các pro làm ơn cho hỏi mình dùng bản Ai cc. Khi vẽ 1 hình tròn và chọn hình đó thì đường tròn ko hiện mà chỉ hiện bounding box xung quanh. Mình đã thử xóa pm đi cài lại nhưng ko được.
    Ai biết lỗi này làm ơn chỉ giúp với.

...
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Lỗi này mình cũng hay bị, xoá đi cài lại thì hết mà nhỉ.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ko hiện đường Path hay ko hiện được Stroke?
    Hà Bơ thích bài viết này
  4. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

Không hiện đường path đó bác, và các điểm nút cũng ko hiện.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vô tình tắt chức năng này đi thôi mà, việc gì phải gỡ ra cài lại ;)) Chọn đối tượng rồi nhấn Ctrl + H (Show/Hide Edges)
    tranvan.muon, Hà Bơchanhunghn thích bài viết này.
  6. chanhunghn

à hóa ra là vậy, chắc trong lúc cao hứng múa phím bấm nhầm, thanks bác Dù nhé :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. chanhunghn

Bác Dù Kun VietDesigner cho e hỏi thêm cái nữa, lúc e vẽ ra 1 đường stroke nó mặc định độ rộng là 1pt, e chỉnh xuống 0.25 pt nó lại cứ nhảy về 1 pt. Cái đó chỉnh ở đâu vậy bác?
    thanhdat1408 thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao lại tự nhảy được nhỉ? :)) Chỉnh trong panel Stroke hoặc trên thanh bar thôi :D
    tranvan.muonHà Bơ thích bài viết này.
  9. chanhunghn

E lại gỡ PM ra cài lại và đã được :(
  10. thanhdat1408

thanhdat1408 Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi giống bác trên "lúc e vẽ ra 1 đường stroke nó mặc định độ rộng là 1pt, e chỉnh xuống 0.25 pt nó lại cứ nhảy về 1 pt". Đang loay hoay
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thanhdat1408 : e hok cần thắc mắc bao nhiêu pt, (vector hok có chính xác bao nhiêu pt đâu), chỉ cần lên menu hàng dưới, chọn mục Stroke, gõ số 0.25 (dấu chấm). rùi gõ xong, nếu có nhìn thấy Stroke, thì là xong.
    Hoặc e thử kiểm tra kết quả, nếu gõ vào Menu số 1 pt trước, rùi , sau đó, kéo gần nhìn kỹ cái nét Stroke, tay gõ, mắt vẫn nhìn trằm trằm vào nét Stroke, nhìn nó có teo nhỏ lại, không còn như 1pt cũ. thì là dc rùi. bảng số hiển thị, thì kệ nó nói bao nhiêu cũng dc, ý mình nói, là 0.25 , mắt nhìn thấy nó teo nhỏ hơn cái 1pt, là sài luôn, không nhìn số trên kia nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/18

Ủng hộ diễn đàn