Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi : Về lỗi khi Render Project AE

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Phạm Văn Tuyền, 12/4/13.

Lượt xem: 3,289

1. Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

Chuyện là như thế này các bác ạ
    Mình đang làm 1 cái trailer cho chương trình sắp tới, cũng mới học thử AE cho nên hý hoáy sửa cái Pj, mình đã sửa xong xuôi, thấy nó khá đẹp rùi nhưng đến khi Render ra thì lại báo thiếu file, mình cũng chẳng hiểu tại sao nữa. Có bác nào cao tay xem nó lỗi ở chỗ nào hộ mình với.
    Thanks trước nha !!!!!!!!!!!!
    Project mình đã sửa đây :
    Code:
    http://upfile.vn/9dpK 

...
  2. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Bạn nên screenshot tấm hình báo lỗi lại thì dễ xử lí hơn ;)
  3. Phạm Văn Tuyền

Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

ok chờ mình tý nhé :))
  4. Phạm Văn Tuyền

Nó lỗi như thế này bạn ơi !
    Click vào render thì hiện ra thông báo :
    Sau đó khi render thì Logo không hiện ra như lúc preview :

Cậu xem thế nào giúp mình với :((
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

thiếu file logo kìa , dẫn lại đi chuột phải vào đó replace trong quá trình render đừng xoá or đi chuyển file đâu cả
    SilverRow1988 thích bài viết này
  6. SilverRow1988

Mình đoán bạn chép PJ từ máy này sang máy khác nên nó bị mất đường dẫn source rồi, bổ sung cho nó đi bạn :).
  7. Phạm Văn Tuyền

mình đã dẫn lại file logo, xem trước thì rất ok nhưng không hiểu sao khi render lại ko được
    cái PJ này là down nguyên trên mạng về mà
  8. Phạm Văn Tuyền

9. SilverRow1988

Bạn sửa lại đường dẫn đến file logo như thế nào đấy, trong hình mình thấy vẫn chưa đúng mà.
    Double click vào footage logo rồi dẫn nó vào logo của bạn xem.

Ủng hộ diễn đàn