Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lương lậu của anh em design

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi duc thong, 17/5/17.

Lượt xem: 5,113

1. duc thong Mới đăng kí

Hi các designer

Em đang muốn dẫn thân vào con đường design, nhưng không biết nên đi theo hướng nào?
    Làm freelance hơn hay làm cho công ty hơn ?

Mong chờ ý kiến từ các bác ! :) tks all

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Designer ko bao giờ có lương có định, biết cố gắng thì rất khá và ngược lại.

Và bạn yên tâm là designer rất khó thất nghiệp vì ngày nào cũng thấy tin tuyển dụng, ko thích làm cty thì làm freelance.
    => https://www.facebook.com/groups/VietDesignerMarket/
    GreySky, ngochan1106duc thong thích bài viết này.
  3. duc thong

duc thong Mới đăng kí

cảm ơn anh ! Em thấy người ta đăng tuyển trả mức lương từ 5-8 triệu mà mấy ae design toàn tỉnh bơ. có khả năng e cũng chuyển dần sang design thôi.
  4. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

chuyển nghề khác đi, nghề này khổ lắm =))
    duc thong thích bài viết này
  5. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Nghề chọn mình, chạy đâu cũng không thoát I-)I-)
    duc thongngochan1106 thích bài viết này.
  6. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

Tùy theo khả năng của bạn nhé. freelance thì từ 500k đến vô vàn lắm. nên cái này ko rõ đc
  7. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

làm cho công ty rồi kiếm thêm freelancer nhẹ nhẹ bên ngoài nhé :v
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

làm freelance hơn
  9. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

Làm freelance ở đâu mn? kiếm nguồn nào vậy?
  10. duc thong

duc thong Mới đăng kí

vlance.vn nhé bác
    songngu2014 thích bài viết này
  11. FVA2017

FVA2017 Mới đăng kí

FVA agency đang tuyển 01 Graphic designer, bạn quan tâm thì gửi CV về Recruitment@i-fva.com nhé hoặc gọi 043 747 8086
  12. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Mình làm freelance cho một bên thiết kế 1 tháng lương tầm 10 triệu, công việc khá thỏa mái , thích làm giờ nào làm thì làm, từ thứ 2 đến thứ 6. Mỗi tháng nhận thêm job freelance bên ngoài nữa tầm trên 20 triệu. :D Nhưng để được như ngày hôm nay, mình đã phải trải qua 2 năm làm bất kỳ một công việc nào để kiếm tiền nuôi sống bản thân, vợ con và nuôi đam mê của mình.
    Nếu bạn không ngại khó ngại khổ thời gian đầu, mình nghĩ freelancer là một lựa chọn tuyệt vời ^^
    drax thích bài viết này
  13. buituananh386

buituananh386 Thành viên cấp 1

Mình thì mới đang tập tọe AI PTS :( ko biết bao giờ mới lên được :(

Ủng hộ diễn đàn