Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về make opacity mask bên InDesign

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi huytran2702, 9/8/14.

Lượt xem: 6,392

1. huytran2702 Thành viên cấp 1

Tình hình mình muốn làm 2 line như trên , bên AI thì đơn giản rồi , nhưng mà copy qua bên Id nó ko hiểu cái mask nên phần feather nó biến thành màu trắng trông rất thô.

mà bên Id thì chỉ có cái Gradient feather kéo đc có 1 bên thôi . ko biết sao nữa. Ai rành chỉ .

Thanks

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

huytran2702
    nè bác em vẫn làm đc bình thường nè. bác chỉnh lại Type là radial là đc.
    Còn nếu muốn làm trong suốt thì export(save as) lại trong AI hay PTS thành file png rồi xài là đc.
  3. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

HL.Thanh bác ko hiểu ý em rồi , ý em đại khái là nếu gradient thì tô màu -> trong suốt giống bên Ps đó , mà bên Id ko biết có đc ko . vì chỉ là làm feather 2 đầu chứ k phải là màu trắng.
    Đang muốn làm vector để lúc in ko sợ bể mà bác bảo xuất qua bitmap thì chịu rồi =.=
  4. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

ID hơi khác AI 1 chút ở chỗ này. Nó là gradient feather trong bảng Effect đó bác
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn