Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về màu của file ảnh in áo phông trắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DeViL.AbyssBreaker, 20/5/16.

Lượt xem: 2,944

1. DeViL.AbyssBreaker Mới đăng kí

Em có cái file ảnh in lên áo phông màu trắng, hình em muốn in màu đen, xem trong photoshop vẫn bình thường nhưng khi in lên áo nó ra màu nâu nâu như màu bùn.Các bác giúp em xem xem ảnh em có vấn đề gì về màu không ạ. Em xin cảm ơn các bác.

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Thường khi in thì hay dùng corel để mà xuất phim, vì trong ngành in chạy bằng hệ màu CMYK, còn photoshop lại chạy bằng RGB nên xuất ra màu sẽ sậm lại, mình có vẽ lại cho bạn, gửi bạn file corel và file hình luôn nhé.
    Nếu không được nữa kiểm tra lại máy của bạn! Download đi mai mình xóa, đang chạy trên host của mình

File corel:
    Download
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. DeViL.AbyssBreaker

DeViL.AbyssBreaker Mới đăng kí

Mình còn 1 file nữa để in mặt sau áo nhưng hình khá phức tạp.Cảm ơn vì đã vẽ lại cho mình nhé nhưng cái hình bạn upload nó báo lỗi.
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

kiễm tra màu ảnh là #060807 không phải màu đen nên bạn in ra như vậy là phải rồi.
    sữa lỗi trên photoshop bạn vào menu >> Image>>mode>>chọn CMYK color
    tiếp theo bạn nhấn Ctrl+L chỉnh vùng sáng và tối cho điều bạn nhé
    chúc bạn thành công
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

DeViL.AbyssBreaker Lỗi thế nào bạn? Add skype đi mình send cho quangcaoinangiabao
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Bạn in lên áo phông nhưng cho mình hỏi bạn in bằng công nghệ gì???
  7. DeViL.AbyssBreaker

DeViL.AbyssBreaker Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người nhé. Khả năng cao là do file ảnh của em vẽ bằng màu RGB xong trước khi mang đi in em chuyển sang CMYK nên nó bị vậy. Em in nhiệt ạ.
  8. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Ừ, như bài mình nói ở trên đó
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

DeViL.AbyssBreaker khi design bác làm RGB thì cứ để RGB đi khỏi chuyển, in ra vẫn đen xì....

Ủng hộ diễn đàn