Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Về máy tính Chip CPU Intel dòng U hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi virut.exe, 1/1/14.

Lượt xem: 5,342

1. virut.exe Thành viên cấp 1

Closed !!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/15
  2. huy_125

huy_125 Mới đăng kí

Chữ U là viết tắt của từ "Ultra low voltage", đại khái con U này thường dùng cho các dòng Ultrabook (đặc điểm là mỏng, nhẹ) tiết kiệm pin hơn con M nhưng tỏa nhiệt và hiệu năng sẽ kém hơn. Bác cứ nhìn thông số mà bác up lên sẽ so sánh được ngay. :D
    Theo em nghĩ chip dòng U này phù hợp với kiểu con gái và doanh nhân hơn, vì con gái chủ yếu quan trọng bề ngoài, hiệu năng con này cũng đủ dùng rồi. Còn bác nào muốn dùng cho đồ họa hay cày kéo game 1 tý thì nên dùng dòng M. :P
  3. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Mình ko cần biết nhu cầu của "em trai" bạn là gì. Nhưng đã là "em trai" thì nên mua chip M.

Ủng hộ diễn đàn