Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Về phần mềm làm phim, animations

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Long-Hòang, 23/3/13.

Lượt xem: 26,008

1. Long-Hòang Mới đăng kí

Mình mới mày mò tự nghiên cứu học làm video nên không biết nhiều mọi nguời à! :D Thì mấy hôm trước dạo Youtube thấy 1 số clip lyric, animations hay lắm mà không biết làm từ soft nào. Nên mình lên đây hỏi mọi người và xin tí ý kiến luôn :D
    1/Lyrics Video

2/Animation

:D Cho mình hỏi thêm là Học đồ hoạ ở Arena là học như đại học chính quy hay là như học thêm ở ngoài thôi? Vì mình tính theo CN phần mềm và đồ hoạ :)
    Vô ngành đồ hoạ có cẩn phải học vẽ không? Có cần vẽ đẹp không? :D
    Và 1 cái nữa là, cò chỗ nào tốt hơn Arena k mọi người?
    Xin cảm ơn mọi nguời đã xem :)

...
    Shinl0ve9x_nt thích bài viết này
  2. kurang

kurang Thành viên cấp 1

Thể lại Lyric là dùng Adobe After Effect để tự Typo hoặc dùng mấy project của Adobe After Effect
    Còn thể loại Animation cũng dùng Adobe After Effect nhưng có dùng thêm Illustrator... để vẽ này nọ nữa.
    Mình đoán là vậy :D
    Shinl0ve9x_nt, mr_minh_269Long-Hòang thích bài viết này.
  3. Shinl0ve9x_nt

Shinl0ve9x_nt Thành viên cấp 1

Em đang kết mấy cái này mà chưa biết cách làm.. bác nào biết làm cái TUT cho anh em đy.
    Ngóng pro >:D<
  4. qwerty

qwerty Thành viên cấp 1

cơ bản là bác dùng AI vẽ rồi import vào AE để cho nó động đậy, mình cũng đang nghiên cứu cái này đây :D
    Arena ko phải đại học, bằng của nó chỉ tương đương với cao đẳng nghề
    tùy vào từng lĩnh vực mà độ vẽ đẹp nó khác nhau, nếu bác đi theo Digital Painting thì vẽ đẹp là chuyện đương nhiên, nếu về dựng hình 3D thì vẽ cũng phải khá và phải thêm khả năng nhìn ra hình khối các kiểu nữa, nếu mà theo cái motion graphic như mấy cái video trên thì ko cần đẹp quá, chỉ cần làm sao cho người ta nhìn ra mình vẽ cái gì là được rồi nhưng lại phải thêm khả năng nắm bắt được cái flow của chuyển động, tức là phải làm sao cho cái này nó nối tiếp cái kia ấy
    tut về phần này khá ít hoặc là do mình tìm chưa ra :)
    đây là ý kiến của mình, hóng cao nhân phán tiếp :3
    đây là cuốn ebook dạy làm motion graphic rất hay, từ cơ bản trở đi, có cả kèm DVD nhưng mình chưa kiếm được, link die hết r
    http://www.mediafire.com/view/?9rdsh9l90854eqi
    Tít yêu, hoangtam000, Long-Hòang1 người khác thích bài viết này.
  5. Shinl0ve9x_nt

Shinl0ve9x_nt Thành viên cấp 1

Hay quá thím... :x
  6. Long-Hòang

Long-Hòang Mới đăng kí

:)
    Tks bạn về ebook rất hay, mình muốn là về motion graphic thôi :D
    Mà FPT Arena cái giờ học của nó như trong trường cđ/đh hay là như giờ học thêm :? Mình vẫn thắc mắc cái đó
  7. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Về animation thì bạn chủ thớt có thể sử dụng After Effects nhé.
    Đây là video hướng dẫn cơ bản về thao tác làm animation mà bên mình làm. Hy vọng có thể giúp ích j đó cho bạn. Nếu bạn hiểu về cách thiết kế animation rồi thì hoàn toàn có thể tự sáng tạo ra các chuyển động đẹp và tinh tế của riêng bạn.

Chúc bạn thành công :P
  8. Lena Anh

Lena Anh Banned

chỉ như học thêm ở trung tâm thôi thớt ah,
  9. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

10. thuan3110

thuan3110 Mới đăng kí

Bài viết rất hay
    Code:
    https://tvc360.com/lam-video-quang-cao-animation-2d-3d/
  11. Bigstar Media

Bigstar Media Mới đăng kí

Mình có chia sẻ một bài viết về cách làm video animation dạng tay vẽ, bạn nào đang quan tâm có thể tham khảo. Bài viết khá tâm huyết của mình chia sẻ, mong rằng mang đến những kiến thức hữu ích cho anh em.
    Code:
    https://bigstarmedia.vn/lam-video-animation-ve-tay.html

Ủng hộ diễn đàn