Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phần mềm loại bỏ tạp âm trong video.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Bạch Sầu Phi, 28/3/13.

Lượt xem: 55,781

1. Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Chuyện là em gái mình nó định làm video kỷ niệm tặng lớp nó dạy trong đợt thực tập vừa qua. Nó có quay lại được một video bọn nhỏ biểu diễn văn nghệ, định chèn thêm vài hình ảnh vào ý. Nhưng do quay bằng điện thoại nên ồn quá. Đã google nhưng ra toàn cái loại bỏ tạp âm từ file nghe thôi, chưa thấy cái nào cho video :-s
    Tiện cho mình hỏi luôn phần mềm nào làm video thì tốt vậy? mình có cài proshow producer, cái này dùng được ko?
    Cái này mình gà mờ quá, chưa làm bao giờ :"> bác nào biết chỉ dùm mình nha. Khá gấp, thứ 7 nó chia tay lớp bọn nhỏ rồi. :)

...
  2. luanvkhp

luanvkhp Thành viên cấp 1

Tách âm thanh từ video ra và reduce noise file âm thanh với adobe audition hoặc cool edit pro .. rồi ghép lại với video ... bằng nhiều phần mềm khác nhau .. ví dụ sony vegas vv.vvv :D
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này
  3. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Tks bạn, để mình thử xem. :)
    luanvkhp thích bài viết này
  4. luanvkhp

luanvkhp Thành viên cấp 1

Cách reduce noise trong adobe auditon và cool edit pro giống nhau anh à... vì cùng 1 thằng mà ra mà :)
    em đang rảnh nếu cần gấp thì teamviu nhá em làm lun cho
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này
  5. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Bác lấy audition lọc noise, theo e là nên tải bản cs6 vì e đã dùng mấy bản và rút ra đc là cs6 tách tốt mà ko ảnh hưởng tới âm chính nhất :D
    Sau đó cho vào bất cứ cái làm phim nào của bác để ráp lại :D proshow cũng dc :D
    luanvkhpBạch Sầu Phi thích bài viết này.
  6. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Cảm ơn bạn nhiều, cơ mà cái này nó định làm tặng bọn nhỏ, hỏi cách rồi để nó tự làm sẽ có ý nghĩa hơn :)
  7. thienvantran

thienvantran Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi tí.bây giờ mình có 1 đoạn nhạc mình tách trong video ra mà nó có nhiều tiếng ồn quá.có lúc tiếng ồn còn to hơn cả nhạc.bây giờ mình muốn tách tiếng ồn đấy ra thì phải làm sao ?
  8. vietcuong_910

@thientranvan: còn tùy cái tiếng ồn nó có kêu đồng thời vs tiếng nhạc của bạn ko, nếu kêu đồng thời mà cứ "bốp" vs "chát" thì hầu như vô phương cứu chữa :v
    Nếu bạn tìm hiểu về EQ thì cũng có thể làm GIẢM dc thôi chứ lọc cái kiểu âm ồn to đùng át cả nhạc mà thành từng tiếng 1 thế thì để tách hẳn ra = chịu :v
  9. Khang_Gerrard

Khang_Gerrard Thành viên cấp 1

.
    Bác forum.vietdesigner.net/members/vietcuong_910.2581/ cho em hỏi làm cách nào mà dùng CS6 để reduce noise được vậy? Hiện e đang xài cái CS6 mà tới giờ e mới biết chức năng đó ak, bác chỉ giáo em với.
  10. vietcuong_910

Khang_Gerrard: :|
    Google chưa tính phí mà :|
  11. pham123

pham123 Mới đăng kí

luanvkhp@
    c gíup m lọc âm 1 đoạn vodeo được k>
  12. LeBaHuy

LeBaHuy Mới đăng kí

Cho e hỏi ké. e có 1 đoạn thu voice ở ngoài ruộng bị tạp âm là tiếng dế kêu vs gà gáy thì có loại bỏ or giảm bớt dc ko ? Tks a.

Ủng hộ diễn đàn