Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phần mềm Subtance Designer và Subtance Painter

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Nhok ZR, 22/10/16.

Lượt xem: 6,644

1. Nhok ZR Thành viên cấp 1

Dear

Cho mình hỏi phần mêm Subtance Desginer là phần mềm chuyên tạo texture phải không
    Và có ai có link down ko chia sẻ mình với, mình không tìm đc :(

Máy mình là HP Probook 450
    Intel(R) Core(TM) ị-4210M CPU @ 2.60GHz
    Ram: 8GB Bus 1600 MHz
    System type: 64 bit
    Card: AMD Radeon HD 8750M
    Nhưng vẫn không chạy nổi phần mềm Subtance Painter 2.2.0.
    Chạy phân giải 1024 thì tạm ổn, lên tới 2048 thì auto tắt phần mềm...!!!!
    Có ai biết vì sao không , tks -_-

Cám ơn rất nhiều.

...
  2. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

Nhok ZR đúng r bạn, nói đúng hơn thì Substance Designer là phần mềm tạo vật liệu, xuất ra file vật liệu. Bạn có thể dùng file này bỏ vào các phần mềm 3D hoặc engine game để sử dụng.

Nếu phần mềm nặng quá thì bạn xài 1024 được r. Vì thông số đó trong Substance designer chỉ để preview thôi. Còn khi xuất file và bỏ vào engine game bạn có thể chỉnh nó lên đến 2k, 4k. (cái đó bạn google thêm về tùy chỉnh Parent's Size, Input Size, Absolute nhé)
    Mình xài con Dell M4700 nhưng vẫn bị mà.
    Nhok ZR thích bài viết này
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

lên filmmaking.com.vn tìm bạn nhé, cấu hình yêu cầu của substance designer thì nhẹ nhàng hơn nên máy bạn dùng tốt, nhưng substance painter thì yêu cầu cao hơn nhiều nên bạn chỉ chay đc ở 1024 thôi.
  4. Nhok ZR

Nhok ZR Thành viên cấp 1

Phuocy Phan : à, vậy lúc xuất file có thể chỉnh, tks bạn
    dungmax217 : ra là thế, lúc xuấ file bên Subtance Painter mình có thể xuất file lớn như Subtance Designer được ko bạn ?
  5. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Giống như bạn trên nói đó, khi export SP sẽ cho bạn thay đổi kích thước file texture, mặc định thì nó cứ để theo kích thước preview thôi :D

Ủng hộ diễn đàn