Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phím tắt trong photoshop ( ctrl alt 0 )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi VAV lê, 2/7/13.

Lượt xem: 3,434

1. VAV lê Thành viên cấp 2

khi mình mới mở phần mêm lên dùng ấn phím ( ctrl alt 0 ) để view chế độ Actual pixels
    Nhưng làm đc một lúc phím tắt này mất tác dụng là sao :(
    Mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Mình cũng chưa gặp bao giờ, hóng :D
    VAV lê thích bài viết này
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình toàn dùng Ctrl + 1, thấy cũng không vấn đề gì 8->
    lehuyenhanhkulVAV lê thích bài viết này.
  4. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Liệu có phải có phân mềm nào nó có phím trùng với nó k nhỉ :D, mà tình hình là mỗi unikey dĩnh lỗi "[]" thôi mà hi, thôi chuyển sang dung ctrl 1 thôi,
    Cơ mà dung ctrl 1 trong AI cũng đc lúc lại bị @@
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

/:) mình cũng chẳng biết, mình dùng trong pts thôi, Ai không biết xài phím tắt, nếu nó đơ vậy thì chỉnh thủ công vậy :| chỉnh thủ công mất công không
  6. bạn thử bằng nút alt khác chưa
  7. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

@mrg thực ra lúc làm muốn view cho nó nhanh ấy mà
    lehuyenhanhkul t thử rồi vì cũng nghĩ máy mình đơ nút nhưng mà k phải
    Vì khởi động lại phân mềm là OK
    mgr thích bài viết này
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Mình sưu tầm được, khá ngắn gọn xúc tích, tham khảo nhé :">
    Souls.vie.N2Tmgr thích bài viết này.
  9. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

tắt unikey, tắt luôn key board language xem sao :)
  10. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Báo cáo là tớ tắt hết phms tắt trong cái key board language
  11. Tuny Thủy Nguyễn

Tuny Thủy Nguyễn Mới đăng kí

Xin phép m đào mộ được không. Tại sao máy m dùng ctrl 0 và ctrl + cứ hay bị lỗi thế nhỉ, toàn được một lúc thì lại mất, không dùng được, bạn nào chỉ hộ được không ah?
  12. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@Tuny Thủy Nguyễn: Bạn chỉnh cái tiếng Việt vs tiếng Anh ở góc màn hình ý. Lúc đấy chắc bạn ấn nhầm phím tắt nào đó, nó chuyển sang tiếng Việt là "VN", bạn click vào đấy rồi chọn "EN" là dùng được thôi. Máy mình cũng hay bị thế ;))
    Tuny Thủy Nguyễn thích bài viết này
  13. Tuny Thủy Nguyễn

Tuny Thủy Nguyễn Mới đăng kí

nguyenthao811 Mình cũng biết như thế. Đúng lỗi m gặp đấy bạn ah. Trước m vẫn sửa như vậy, nhưng giờ cái máy m không có chỗ Việt - anh - trung ấy nữa mà chỉnh. Tìm hiểu thì đó là keyboard language, tìm trong control panel thì chỉ có một bảng font tiếng anh, không có bảng Việt mà. :( Vẫn chọn tiếng anh mà zoom không có được, tắt máy đi khởi động lại thì lại bình thường. Bạn biết chỉ hộ m với :(((((

Ủng hộ diễn đàn