Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về portfolio của 1 designer khi đi xin việc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Pipochan_v3, 21/3/13.

Lượt xem: 18,806

1. Pipochan_v3 Mới đăng kí

Mình đang có dự định xin làm đồ họa cho một công ty sản xuất game, như vậy thì các sản phẩm mình gửi kèm theo hồ sơ nên là sản phẩm như thế nào ạ? Ý mình là mình nên nộp mấy sản phẩm như tranh vẽ (bằng PST hoặc Illus) hay là sản phẩm gì khác?
    (p/s: gần đây mình có làm một bộ nhận diện thương hiệu, vậy thì sản phẩm đó có thể nộp kèm hồ sơ cho nhà tuyển dụng không?)
    Anh em đã đi làm và có kinh nghiệm trong lĩnh vực này trả lời giúp mình với :D.
    Cảm ơn anh chị em trước !!!

...
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Portfoio bao gồm tất cả những sản phẩm bạn làm thấy ưng ý nhất, không riêng chỉ 1 lĩnh vực, như nếu có thêm nhiều lãnh vực khác cũng gom vô lun, nên phân ra thành nhiều lĩnh vực như: nhận diện thương hiệu, artworks, web design, 3d... nếu có, tốt nhất là nên dàn trang ra và in nguyên 1 quyển luôn sẽ gây ấn tượng cho nhà tuyển dụng, bạn có thể tham khảo portfolio của mình hồi đó khi xin việc: http://issuu.com/nickyhcm/docs/portfolio
    CaoChiNhan, Nguyễn Tất Thắng, Sun5 người khác thích bài viết này.
  3. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

ấn tượng ban đầu phải gây chú ý cho họ còn bình bình thì ít khi tuyển lắm ban trừ khi họ cần lắm thôi :) chúc bạn thành công :D
  4. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

nickydao: xem cái portfolio của bác mà e hâm mộ quá, cho e skype để làm quen học hỏi vs được không? :">
  5. nickydao

6. uttutduoi

uttutduoi Mới đăng kí

hi, bạn nickydao cho mình hỏi font bạn dùng là font j vậy ?
  7. nickydao

8. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Show càng nhiều càng tốt, miễn sao là nhìn nó đẹp và chuyên nghiệp :)
    ZinP thích bài viết này
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Còn cái nào ko đẹp thì đừng show, người ta cần chất lượng chứ ko phải số lượng!

ZinPSalmon P thích bài viết này.
  10. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

portfolio này làm thế nào để ghép tên miền vào đc vậy mọi ng? có tên miền nào miễn phí k?

Ủng hộ diễn đàn