Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về render và export trong adobe premiere

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi hideinrear, 22/7/15.

Lượt xem: 23,120

1. hideinrear Mới đăng kí

Chào các bác !

Em có thắc mắc về render và export trong adobe premiere. Ở những phần mềm như after effect,maya khi mình chọn render video thì nó xuất luôn video ra ! nhưng ở phần mềm này em thấy chia ra thành render và export em không hiểu lắm ! Bác nào pro giải đáp thắc mắc của em với . Em xin chân thành cảm ơn

...
  2. minhloilinh

minhloilinh Thành viên cấp 1

Render là để mình view trước, khi add các kỹ xảo mình xem không bị giật. Vì thường AP dùng để dựng video thời lượng dài ! Còn export là xuất file luôn
  3. hideinrear

hideinrear Mới đăng kí

Xuất luôn bao gồm cả render à bác
    minhloilinh thích bài viết này
  4. forever 503

forever 503 Banned

PREMERIE EXPORT THÔI ... RENDER CHỈ LÀM CHO NHẸ BỚT PROJECT MÌNH ĐANG LÀM ĐỠ GIẬT (HIỂU ĐƠN GIẢN LÀ LƯU PJ TẠM THỜI GIỐNG WORD Ý VỪA VIẾT VỪA LƯU . EXPORT RA FILE VIDEO LUÔN .
  5. forever 503

forever 503 Banned

BẠN ĐỌC QUA GIÁO TRÌNH CỦA KS TRUNG HIẾU ĐẪ GIẢI THÍCH NHÉ
  6. minhloilinh

minhloilinh Thành viên cấp 1

Bạn cứ hiểu mình dựng là bao gồm việc ghép các video với nhau ! Thì việc render là bạn đang nối các video nhỏ lại cho nó trơn tru, định hình được toàn bộ video ! Còn export là xuất ra một video hoàn chỉnh:D:D:D

Ủng hộ diễn đàn