Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về sử dụng phím tắt!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi llivillr.kun, 22/11/12.

Lượt xem: 2,375

1. llivillr.kun Thành viên cấp 2

Khi em làm pts thì có 1 layer là background, Layer 1, Layer 2.
    Ví dụ em muốn thêm 1 Layer là Curves và em muốn nó chỉ ảnh hưởng tới Layer 2 thôi thì em phải bấm vào đâu hay sử dụng tổ hợp phím nào. Mong các bác chỉ dạy :D
    Em cảm ơn!

...
  2. dand_elion1102

dand_elion1102 Thành viên cấp 1

Bạn đặt Layer Curve lên trên Layer 2, chuột phải vào Layer Curve chọn Creat Clipping Mask.
    llivillr.kun thích bài viết này
  3. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Làm mặt nạ cho layer Curves để che phần layer 1 đi :D
  4. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Hì hì thanks 2 bác ợ ý em hỏi là như thế :D
  5. Silent

Silent Thành viên cấp 0

ctrl + alt + g
    llivillr.kun thích bài viết này
  6. virustdt

virustdt Thành viên cấp 1

cho mình hỏi là lúc chọn layer thì mình nhấn Ctrl ròi click trẹn màn hình làm việc thì chọn được layer đó, vậy khi mình group các layer vào 1 folder thì làm sao đẻ chọn nhanh layer đó mà không phải tìm trên panel layer
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

qua illus thì có, chứ bên pts theo mình thì ko có

Ủng hộ diễn đàn