Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về text trong illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi chinh29, 4/11/15.

Lượt xem: 4,679

1. chinh29 Thành viên cấp 2

Mình chỉ biết về pS, dạo gần đây thì nghịch tí Ai. Trong quá trình mình dùng thì có viết 1 đoạn text nhưng ko tìm đc cái box character như trong PS để chỉnh khoảng cách giữa các dòng, rồi nền của chữ lại có cái màu hồng hồng mà tìm hoài ko thấy chỗ chỉnh ở đâu. Bạn nào biết chỉ mình với @@!

...
  2. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Ctrl T để vào Box Character, Hoặc bạn vào Window tìm.
    Về màu sắc ở bảng bên phải
    tamcoi1981 thích bài viết này
  3. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

ok cảm ơn bạn. Dùng quen Ps sang thằng AI này cứ thấy nó thiếu thiếu sao ấy. bất tiện :)
  4. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Dùng dần sẽ quen, mỗi thằng có 1 cái hay, cứ từ từ trải nghiệm :)
    chinh29Hồng Sơn thích bài viết này.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề nền chữ màu hồng là vì lý do máy của thớt chưa có font trong cái file đó nên nó sẽ hiển thị nền màu hồng và sử dụng font chữ mặc định có trong máy.
    chinh29 thích bài viết này
  6. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

sao mình kéo cái ảnh png nền trong suốt vào Ai, lúc thì ko có nền lúc thì lại là nền trắng. Mặc dù mình đã xem trc trên Ps là ko có nền trắng rồi
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn nên tìm hiểu kỹ và phân biệt được thế nào là giữa bitmap và vector nhé.
    phong92x thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn