Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về thiết kế cover photo, avatar cho Youtube và Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thutrang-94, 1/3/17.

Lượt xem: 6,402

1. thutrang-94 Banned

Thực ra cái này không phải chuyên ngành của em nên câu hỏi có điên dồ hay nhảm nhí các bác bỏ qua cho.
    Em đang phải thiết kế bộ ảnh cover + avatar cho 2 kênh: YoutubeFacebook (của công ty). Em cũng lên mạng để tìm hiểu kích cỡ của những thứ đó và làm theo các tiền bối. Cụ thể e xin trình bày dưới hình ảnh này[​IMG]

Em đã thiết kế 1 ảnh cỡ 1546 x 423 (phần Safe area) xong vứt vào 1 ảnh khác có kích thước 1560 x 1440 (kích thước chuẩn của ytb). Khi thay ảnh bìa này, ảnh của em bị lọt thỏm giữa cái cover paper, nhìn trông rất chuối.
    ----Vậy em phải thiết kế với KÍCH CỠ NÀO để khi thay ảnh lên MỘT PHÁT ĂN NGAY ạ?----:((:((

Cũng câu hỏi tương tự với việc làm cover cho Facebook. Em có thể resize ảnh cover Ytb sang cho Fb đc không ạ?

-----------------
    Xin được thông não!

...

Ủng hộ diễn đàn